กระจกหน้าติดตั้งแล้วน้ำซึมขอบแก้ยังงัยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nissan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nissan

Member
Register
เข้าร่วม
7 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
กระจกบังลมหน้า ขอบบนซ้าย มีน้ำรั่วซึม แก้ไขยังงัย ครับ ถึงขั้น ต้อง รื้อออกมาใหม่เลย หรือป่าว ครับ ผู้รู้ ช่วยแนะนำด้วย นะครับ ขอบคุณครับ:coolly-0041:

กระจกบังลมหน้า ขอบบนซ้าย มีน้ำรั่วซึม แก้ไขยังงัย ครับ ถึงขั้น ต้อง รื้อออกมาใหม่เลย หรือป่าว ครับ ผู้รู้ ช่วยแนะนำด้วย นะครับ ขอบคุณครับ:coolly-0041:

จากที่ผมเคยแก้แล้วหายน่ะครับ เห็นยางตรงขอบประตูไหมครับ หาซีล หรือขี้หมา มาอุต หรือทำให้มันแนบติดกับ body ครับ ช่วงบริเวนช่องร่องน้ำน่ะครับ ปัญหานี้ผมแก้มาให้คนที่เคยเปงแล้วหายมา 2 คันแล้วครับ ลองดูครับ

จากที่ผมเคยแก้แล้วหายน่ะครับ เห็นยางตรงขอบประตูไหมครับ หาซีล หรือขี้หมา มาอุต หรือทำให้มันแนบติดกับ body ครับ ช่วงบริเวนช่องร่องน้ำน่ะครับ ปัญหานี้ผมแก้มาให้คนที่เคยเปงแล้วหายมา 2 คันแล้วครับ ลองดูครับ
ขอบคุณ มาก ครับ เด๋ว จะลองทำดูก่อน นะครับ ดีใจไม่ต้องถอดกระจก ออกมาใหม่ ครับ ^___^

จากที่เคยเป็นนะครับ มี2 อย่าง 1 ซีนกาวกระจกไม่สนิท
2 คิวบอร์ดี้ตัวถังรับกระจกสนิมกินเป็นรูน้ำรั่วเข้าห้องโดยสาร
ตาม ข้อที่ 1 เกิดยากครับ

เอาซิลิโคน ยาเอาครับขายตามร้านวัสดุก่อสร้าง

ขอบคุณทุกๆ คำตอบ นะครับ ยังงัย เสาร์นี้ จะลอง ทำตามคำแนะนำ นะครับ

คงจะวางไม่ได้ระดับ ซื้อเทปคิ้วกาวยางรองกระจกหน้า แล้ววางใหม่ดีกว่าครับ ใช้กันยาวๆ ฝนจะหนัก จะเบา หายห่วงครับ

แก้ไขล่าสุด:
ผมว่าวางกระจกใหม่ครับ ใช้กาว VU ครับ อย่าใช้กาวขี้หมา เพราะใช้ไปนานๆกาวจะละลายครับ ของผมโดนไปแล้ว แต่ไม่มีคิ้วบนน้ำก็ไม่เข้านะครับ ผมว่าน่าจะอยู่ที่กาวซีลวางกระจกหน้านะครับ

เอาซิลิโคน ยาเอาครับขายตามร้านวัสดุก่อสร้าง
ตามนี้เลยครับชัดเจน หลอดละ 200 บาท ดำนะครับ

หลอดนี้ใช้มาสองคันแล้วครับ

ไฟล์แนบ

19.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 84
    18.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 76
    19.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 71

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม