ช่วยด้วยครับ.....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 2883
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2883

Register
เข้าร่วม
27 ธ.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถมีปัญหาครับ....เวลาสตาร์ทแล้วมีเสียงดังที่แถวๆสายพานหน้าเครื่อง
ดังวี๊ดๆ เหมือนว่าสายพานมันหมุนแล้วถูกับอะไรสักอย่าง จนเหม็นไหม้มีควันขึ้นด้วย เหมือนปกติมันจะหมุนตามกัน แต่รู้สึกตอนนี้สายพานมันจะหมุนอย่างเดียว ยังไงลองจากอาการที่เล่ามาลองวิเคราะห์หน่อยครับว่าน่าจะเป็นที่อะไรและจะขับไปที่รานได้มั๊ย หรือต้องลากไป ขอบคุณครับ

เครื่องไร??? ดังเส้นไหน เพื่อนๆจะได้ช่วยถูกครับ

ผมว่าน่าจะเป็นสายพานไดชาท ของผมก็เป็นแบบนี้ แล้วมันก็ขาด ต้องเปลี่ยนเลยแล้วให้เค้าตั้งไดชารทให้ใหม่ สานพานมันหย่อนเลยหมุนฟรีๆ พอสตาร์ทเสียงดังอี๊ดๆๆๆเหมือนกันคับ

เครื่อง 12 v ครับ ตอนนี้เอารถไปซ่อมแล้วช่างบอกเย็นนี้มาเอาได้

ตรงไดชาตผมดูแล้วคับไม่ใช่ตรงนั้น...คือมองจากหน้าเครื่องก้มมองลงไปหา

ไม่เจอแต่เสียงดังมากยิ่งเร่งเครื่องยิ่งดัง...ยังไงขอบคุณทั้งสองท่านมากที่ช่วย

เด๊วจะมาสรุปอาการให้ครับเผื่อคนอื่นๆๆอาจจะเป็นแบบเดียวกัน

ลูกรอกตั้งสายพาน หน้าเครื่อง

สรุปคับ.....ลูกปืนแตกคับ.....เค้าเรียกลูกลอกหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ตรงแอร์มั้งคับพอดีฟังมาไม่ค่อยถนัด.....ค่าใช้จ่าย

ค่าอะไหล่ 120+280 = 400

รบกวนถามอีกเรื่องคับ....โช๊คค้ำฝากระโปรงหน้ามันเสียตั้งแต่ซื้อมา

สามารถซ่อมได้มั๊ยคับ.....ถ้าไม่ได้สามารถใช้ของรุ่นอื่นแทนได้หรือป่าว

เช่น A32-A33 ...ขอบคุณทุกๆคำตอบล่วงหน้าคับ

ซ่อมได้ครับอัดนำ้มันใหม่ของผมทำที่เคล็บเวอร์วัชรพลต้นละ400
ใช้มา3ปีแล้วยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับ

ผมเคยอ่านอยู๋คับหลายปีมาและที่แท้กะคุณ....A311066นี่เอง

พอดีแถวบ้านมีเคลฟเวอร์พอดี.....จะอยู่ก่อนถึงสายใต้ใหม่

ว่างๆจะเอาไปทำซะหน่อย รอรับได้เลยมั๊ยคับ.....

ยังไงขอบคุณข้อมูลดีๆคับ:coolly-0024:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม