รบกวนช่วยบอกหน่อยคร๊าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ mmie
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้แร็คพวงมาลัยที่รถเป็น5สายครับและมันก็รั่วด้วยเลยอยากจะเปลี่ยนเป็น4สายเลยอยากทราบว่าแร็ค4สายของเดิมกับแร็คของ200sxอันไหนดีกว่ากันครับ

แร็คพวงมาลัย

ระหว่างแร็ค4สายa31ตรงรุ่นกับแร็คของ200sxอย่างไหนดีกว่ากันอ่ะครับช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้แร็คพวงมาลัยที่รถเป็น5สายครับและมันก็รั่วด้วยเลยอยากจะเปลี่ยนเป็น4สายเลยอยากทราบว่าแร็ค4สายของเดิมกับแร็คของ200sxอันไหนดีกว่ากันครับ
ราคาต่างกันนิดเดียว เล่น 4 สายตรงรุ่นดีกว่าครับ
คราวหน้าถ้าถามกรณีแบบนี้ รบกวนไปถามที่หน้าเทคนิคนะครับ

Re: แร็คพวงมาลัย

มองผ่านๆภายนอก แขนแร็คหรือไม้ตีกลอง a31 ใหญ่กว่า 200sx ครับ
ตรงรุ่น a31 มันก็ดีกว่าอยู่แล้วแต่แพงกว่าเอง
แต่ 200 ก็ดีที่ถูกกว่า แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน
เลือกตามงบใช้ได้เหมือนกันหระครับ

ตรงรุ่น 4 สายครับย่อมดีกว่า แต่ของ 200 ก็ใส่ได้ใช้ได้เหมือนกัน เว้นกรณีขับเร็วเป็นประจำแนะนำหาตรงรุ่นดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่ค่อยได้ขับเร็วของ 200 ก็ประหยัดดีเพราะถูกกว่า

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

มีวิธีดูมั้ยครับว่าอันไหน 200 อันไหน A31
เพราะผมเคยไปซื้อบอกเอาตรงรุ่น ก็จ่ายตังเรียบร้อย
มาเปลี่ยนที่ร้าน มันเล็กกว่าของเดิม แสดงว่าเป็นของ 200
ตอนเวลาเราไปซื้ออะครับถ้าไม่มีของไปเทียบเราจะไม่รู้อะครับว่ามันใหญ่หรือเล็กกว่าอะครับ
พอมีวิธีสังเกตุอีกมั้ยครับ

นี่ล่ะที่เค้าเรียกว่า ทักษะ บางสิ่งอย่างก็จำเป็นต้องใช้ความชำนาญ มองแปร้ดเดียว.นอกจาก 200 กะ A31 แล้วยังมี Silvia Skyline อีก

นี่ล่ะที่เค้าเรียกว่า ทักษะ บางสิ่งอย่างก็จำเป็นต้องใช้ความชำนาญ มองแปร้ดเดียว.นอกจาก 200 กะ A31 แล้วยังมี Silvia Skyline อีก
ใช่เลยครับป๋า ขนาดผมขับมาหลายปีแระ ยังงูๆปลาๆเลย ก็ศึกษา
จากเวปนี้ และผู้รู้จริงๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม