น้ำยาหม้อน้ำครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเคยเอาน้ำยาสีชมพู ของโตโยต้าใส่ในหม้อน้ำบ้างครับ

ผลเป็นไงบ้างครบ มาแชร์ที

เคยใส่แต่กับเครื่อง j เย็นขึ้น 3-8 องศา เมื่อก่อนใช้น้ำเขียว แต่รู้สึกว่ามันจะไม่เป็นตะกั่น ตะกรอง ด้วยมั้งเห็นคนทำเครื่องให้บอกมา

ก็ปกติดีครับ แต่ตอนนี้ผมใช้ของนิสสันครับ
ใช้น้ำยาแล้วไม่เป็นสนิมครับ ลดการเกิดฟองอากาศ การเดือด ถ้าน้ำยาดีๆจะหล่อลื่นปั๊มน้ำด้วยครับ

ผมยังใช้สีเขียวครับ แต่อยากให้ใช้น้ำดื่ม แทนน้ำประปาครับจะได้ไม่เป็นสนิมไวครับ

ผมยังใช้สีเขียวครับ แต่อยากให้ใช้น้ำดื่ม แทนน้ำประปาครับจะได้ไม่เป็นสนิมไวครับ
ผมใช้น้ำกลั่น มันก็ยังมีคลาบสนิมเลยครับ แต่อาจจะน้อยกว่าน้ำประปานิดหน่อยครับ

ใช้น้ำกรอง RO ผสมกับน้ำยาเขียวๆ อ่ะครับ
คุณสมบัติ ก็ตามที่ท่านด้านบนว่ามา

แต่ที่แน่ๆ ลดการเกิดสนิม และเพิ่มจุดเดือดของน้ำได้ินิดหน่อยครับ

น้ำยา toyota แท้ สีชมพูแพงกว่าครับ แต่เวลารั่วจะรู้ว่าเป็นน้ำยาหม้อน้ำ+เป็นตระกันช้ากว่านิดหน่อยครับ และก็ทนอุณหภูมิเย็นได้มากกว่าครับ ซึ่งประเทศไทยไม่จำเป็น ...สรุป เวลารั่วดูง่ายว่ามาจากน้ำหม้อน้ำ กับเป็นตระกันได้ช้ากว่านิกหน่อย+ตรงรุ่นถ้าใช้เครื่อง JZ ครับ ซึ่งผมก็ใช้อยู่ ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม