ท่อฮีตเตอร์ เข้าตู้แอร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefcm

Member
Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนสอบถามด้วยครับ
เรื่องท่อฮีตเตอร์เข้าตู้แอร์

เราสามารถบายพาสหรือต่อตรง ได้ไหมครับ แล้วใช้ยางขาโต๊ะอุดทางเข้าออกฮีตเตอร์
ตามรูปเลยอะครับ

คือเมื่อกี้ลองถอดสายออกมาดูเห็นเริ่มมีสนิม ที่ปลายท่อฮีเตอร์อะครับ
เลยอยากบายพาสเลย กลัวจะไปซึมกลางทาง ไม่ทราบมีผลเสียใด ๆ ไหมครับ

ไฟล์แนบ

42.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 109
    36.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 106
แก้ไขล่าสุด:

ถอดสายน้ำแล้วต่อวนกลับได้เลยครับ ส่วนท่อน้ำที่ฮีทเตอร์นันจะเอายางขาโต๊ะอุดกันฝุ่นไว้ก็ได้ครับแต่ส่วนมากจะปล่อยไว้อย่างนั้นครับ บ้านเราคงไม่อากาศหนาวถึงขนาดต้องใช้ฮีทเตอร์หรอกครับ ข้อดีของการถอดสายน้ำแล้วต่อวนกลับ น้ำมันจะไม่รั่วในตู้แอร์ และ ตู้แอร์จะไม่ค่อยรั่ว ครับ:coolly-0046:

ขอเล่ากรณีของผม คล้ายกัน ครับ มีน้ำซึมในระบบฮีตเตอร์ เหมือนมันจับเป็นก้อนผลึก แต่ไม่มากนานๆที ช่างแอร์บอกว่าให้ต่อท่อน้ำกลับไป .......เวลาผ่านไปวันหนึ่งเปิดแอร์แล้วมันไม่เย็นแต่มีลมออกจะร้อนออกมา ไปเข้าร้านแอร์ดูให้ เข้าบอกว่ามันมีท่ออากาศ เย็นและร้อน ซึ่งเวลาเราปรับที่หน้าปัดเย็นสุดมันก็จะหันท่ออากาศไปยังท่อร้อน แต่บังเอิญสงสัยผมไปทำความสะอาดแถวหน้าปัดแอร์คงไปโดน แล้วมันไม่หันท่อกลับมาเขาเลยกั้นเอาไว้ ยังไงก็ไม่รู้ และบอกให้ผมไปเอาระบบฮีตเอร์นี้ออกซะ......

ต่อเรียบร้อย สนิมในตู้เพียบ(ที่เห็นบนพื้นสีส้ม ๆ อะ ส่วนสีเขียวน้ำยาหม้อน้ำ)
สุดท้ายเกือบงานเข้าน้ำไหลมาโดน อ๊อกซิเจนเซนเซ่อ พอสตาร์ปปุ๊บ af ขึ้นซะหนาพรึบเลย
เอารถออกไปวิ่งสักห้านาที กลับมาเหมือนเดิมละ

ไฟล์แนบ

47.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
    63.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 98
    16.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 88
    37.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 107
แก้ไขล่าสุด:
อาการที่พบแอร์เย็นขึ้น นิดหนึ่ง
อาการอื่น ๆ รอผลกระทบที่กำลังตามมา
ขออย่าให้มีเลย
:coolly-0033:

มีความรู้ไปอีก 1 วัน ดันไปครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม