ถามชาว Cef 31 แก๊ส ใส่ถังกี่ถังกี่ลิตรกัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31401
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31401

aoh_sriracha
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามชาว Cef 31 แก๊ส
ใส่ถังกี่ถังกี่ลิตรกัน
ผมติดมา 58 ลิตร
เออ ถามเรื่องดริ๊ป กับโดนัทไปแล้ว
ติดแล้ว ลองแล้วต้นปกติ
เลยดริ๊ป โดนัทได้
แต่ วิ่งไม่ไกลอะ 250-260 โลเอง
วิ่งไกลๆขี้เกรียจเติมบ่อย:embarrassed:

ตอนนี้สูงสุดที่ถอดยางอะไหล่ออกได้ก็ 78 ลิตรครับ

ของผมถัง 64 ครับ มาแล้วนายโอ๋รถแก๊สดริฟ:byebye:

ตอนนี้สูงสุดที่ถอดยางอะไหล่ออกได้ก็ 78 ลิตรครับ

ถ้าใส่แบบให้สุดซุ้มโช๊ค จะได้ใหญ่สุดที่กี่ลิตรครับผม:verwirrt: :redface:

ของเม 78 ลิตร คับ...

ถัง สั้นๆ ป้อมๆ

ปล. ถังอยู่ติดกะพนักพิงเบาะหลังเลย เพราะไม่มีค้ำโช๊คหลัง เปลี่ยนโช๊คก็ไม่ลำบากเกินไป เดินทางไกลๆ สบ๊ายยย..

ของเม 78 ลิตร คับ...

ถัง สั้นๆ ป้อมๆ

ปล. ถังอยู่ติดกะพนักพิงเบาะหลังเลย เพราะไม่มีค้ำโช๊คหลัง เปลี่ยนโช๊คก็ไม่ลำบากเกินไป เดินทางไกลๆ สบ๊ายยย..

เช่นกันตามนั้น

อยาก 78 มั้งอะ แต่ไม่อยากถอดค้ำหลัง เบื่อตอนตอนเข้าออกล้ออะไหล่จัง

70ก่าๆ เท่าไหร่จำไม่ได้ ต้องถามป๋าศิว มีค้ำหลัง มียางอะไหล่บาง แบตอยู่หลัง

ถามชาว Cef 31 แก๊ส
ใส่ถังกี่ถังกี่ลิตรกัน
ผมติดมา 58 ลิตร
เออ ถามเรื่องดริ๊ป กับโดนัทไปแล้ว
ติดแล้ว ลองแล้วต้นปกติ
เลยดริ๊ป โดนัทได้
แต่ วิ่งไม่ไกลอะ 250-260 โลเอง
วิ่งไกลๆขี้เกรียจเติมบ่อย:embarrassed:
ผมก็ 58 เหมือนกันโอ๋ แต่เติมเต็มที่ได้ 45-48 ลิตร วิ่งได้ 200-250 โลเอง ตกโล/ละ 2 บาท...
วิ่งทางไกลๆก็ต้องเติมบ่อยๆ(ปีใหม่วิ่งไป มุกดาหาร เติมไป 5 ครั้งแน่ะ...)

ผมก็ 58 เหมือนกันโอ๋ แต่เติมเต็มที่ได้ 45-48 ลิตร วิ่งได้ 200-250 โลเอง ตกโล/ละ 2 บาท...
วิ่งทางไกลๆก็ต้องเติมบ่อยๆ(ปีใหม่วิ่งไป มุกดาหาร เติมไป 5 ครั้งแน่ะ...)
อื่ม แสดง
ว่า ผมก็ปกติ ใช่มั๊ย
อื่ม แต่เป็นการ ทดลอง นะ ไม่เปิดแอร
ช่วงนั้นอากาศเย็น เทศ ดู วิ่งเที่ยวทั่วชลบุรีเลย
ตอนปีไหม่
เติมไป45ลิตร วิ่งได้257โล จนหมดเลยนะแบบเหยียบไม่ไปเลยอื่ม งั้นผมก็ปกติ:wink:
แต่ถ้าเปิดแอร วิ่งซัดมั่งน่าจะประมาณเดียวกัน เจโบเปล่า
จำไม่ได้ว่าไครอะ

อื่ม แสดง
ว่า ผมก็ปกติ ใช่มั๊ย
อื่ม แต่เป็นการ ทดลอง นะ ไม่เปิดแอร
ช่วงนั้นอากาศเย็น เทศ ดู วิ่งเที่ยวทั่วชลบุรีเลย
ตอนปีไหม่
เติมไป45ลิตร วิ่งได้257โล จนหมดเลยนะแบบเหยียบไม่ไปเลยอื่ม งั้นผมก็ปกติ:wink:
แต่ถ้าเปิดแอร วิ่งซัดมั่งน่าจะประมาณเดียวกัน เจโบเปล่า
จำไม่ได้ว่าไครอะ
ชิตเอง...(ไม่ค่อยได้เข้ากระทู้)..
ลองเทียบดู รถผม เจ โบ เดี่ยว บูส บาร์นึง..วายสายไม่ค่อยครบ อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ ไม่ค่อยดี(เปลี่ยนไป 2 ตัวแระ) วิ่งน้ำมันได้ 5 โล/ลิตร กินแก๊ซ โลละ2 บาท ส่วนรถโอ๋ เจโบเดิมๆครบๆ น่าจะประหยัดกว่าผมเยอะนะครับ....

โห เจโบประหยัดกันโคตร มาเจอพลังการกินของ RB ผมหน่อย ตัวเล็กแต่ตะกละ

ของผมถัง 58 ลิตร RB20DET วิ่งได้ 230 โลก็จะหมดถังแล้ว แดร๊กโครดๆ

* แต่บูสท์บาร์หนึ่งนะ 5555

70 กว่าลิตรเหมือนกันครับ ค้ำหลังไม่ถอดนะครับ
อัตราบริโภค เดือน ธ.ค. ทั้งเดือนหารออกมา
กินอยู่ที่ 1.3 : 1 (baht : km.) ใส่ล้ออไหล่ไม่ได้
เพราะแบตอยู่ในที่เก็บล้ออไหล่ครับ เซงไป

70 กว่าลิตรเหมือนกันครับ ค้ำหลังไม่ถอดนะครับ
อัตราบริโภค เดือน ธ.ค. ทั้งเดือนหารออกมา
กินอยู่ที่ 1.3 : 1 (baht : km.) ใส่ล้ออไหล่ไม่ได้
เพราะแบตอยู่ในที่เก็บล้ออไหล่ครับ เซงไป
แงก ของท่านหัวฉีดนิ:augenrollen:
ก็วิ่งดี อะจิ แพงอะ ผมจำ ได้เมื่อกระทู้ก่อนๆเพราะห้องเครื่อง สวยเอี่ยมปี้งๆ:smile:

ปล.ขอถามข้อมูล ชวมมิคนีสะนึง ใส่มิคเท่าไหร่ กันมั่ง:confused:
-เครื่องไร
-แรมด้าเปล่า
ตอนนี้ใส่ 30mm ผมว่าจะไปกลึงสัก35-40mmเอาปลายมีความเห็นว่าไงกัน:confused:

ของผมถัง 75 ลิตร
เดิมเต็มวิ่งในเมืองได้ 350 โล
นอกเมืองได้ 400 โลครับ
rb20 det m/t 4.1

ของผม RB20DET เดิมๆ เปลี่ยนโบเป็น 25 ใบขาว เกียร์ธรรมดา เฟืองท้าย 4.3
- หม้อต้ม Fema รุ่น Super โมหม้อใส่ท่อแรงดัน
- ไม่มีแลมด้า ใช้พาวเวอร์วาล์วมือหมุน
- มิกไทยทำ เลียนแบบ Hana รูใน 29 มม. ฝังท่อตำแหน่งหน้าลิ้นก่อนท่อเดินเบา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม