เรื่องโช้คครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kob555
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kob555

Register
เข้าร่วม
24 ม.ค. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีได้โช้คหลัง TEIN Type HR มาครับซื้อโดยไม่ได้ศึกษาปรากฏว่าแข็งมาก อยากทราบว่ามันสมารถเปลี่ยนสปริงตัวใหนใส่ได้บ้างรึเปล่าครับ ถ้ามีรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ:coolly-0023:

เปลี่ยนได้ครับโดยถอดของเก่าออกมาวัดขนาดรอบวงในสปริง
และวัดความยาวของสปริงว่ากี่มิลลิเมตรแล้วก็ไปหาซื้อมา
ของเดิมอาจจะ 8 9 10 k ก็ได้ครับเพราะเห็นบอกว่าแข็งมาก
เวลาซื้อต้องดูค่า k ของสปริงให้อ่อนกว่าของเดิมตั้งแต่ 4 5 6 k ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0033:ขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แนะดีๆ
เปลี่ยนได้ครับโดยถอดของเก่าออกมาวัดขนาดรอบวงในสปริง
และวัดความยาวของสปริงว่ากี่มิลลิเมตรแล้วก็ไปหาซื้อมา
ของเดิมอาจจะ 8 9 10 k ก็ได้ครับเพราะเห็นบอกว่าแข็งมาก
เวลาซื้อต้องดูค่า k ของสปริงให้อ่อนกว่าของเดิมตั้งแต่ 4 5 6 k ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม