ใครเคยเซ็ทโบเครื่อง12v ขอความรู้คับอยากลอง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมมีเครื่อง rb 12v อยู่ 2 ตัวคับแล้วก็มีชุดเทอร์โบของ 1JZ + อุปกรณ์ครบชุด มันพอจะเอามาเซ็ทเล่นๆได้มั๊ยคับ ลบกวนขอแนวทางด้วยคับ อยากลองก่อนวางเครื่อง

ผมมีเครื่อง rb 12v อยู่ 2 ตัวคับแล้วก็มีชุดเทอร์โบของ 1JZ + อุปกรณ์ครบชุด มันพอจะเอามาเซ็ทเล่นๆได้มั๊ยคับ ลบกวนขอแนวทางด้วยคับ อยากลองก่อนวางเครื่อง
ถ้าอยากลองเพื่อศึกษาหาความรู้ ก็ลองทำเล่นดู
แต่
ถ้าอยากเซ็ทโบเพื่อใช้งาน+วิ่งเล่น ไม่แนะนำให้ทำครับ:coolly-0033:

ใช้ของ RB น่าจะจบกว่ามั้ง เอาของ 20 โบ STD ก็ได้นิหน่า

โอเคคับ พอดีพวกเอาโบ rb20 เดิมมาแลกกับโบเจแล้ว ผมว่าจะใส่โบ rb น่าจะดีกว่านะคับ ตอนนี้กำลังเดินท่ออินเตอร์คับ อยากทำเพราะอยากรู้ระบบน่ะคับ ขอบคุณทุกความเห็นคับ ได้เรื่องยังไงจะรายงานให้ทราบคับ อิอิ :coolly-0010:

วิ่งดีขี่สนุกครับ เครื่องNA กำลังอัดสูงอยู่แล้วครับ ไมีต้องบูสหนัก อย่าให้เกิน 0.7 กำลังดี ประหยัดหน่อยก็เอา 5ปุ่มมาคุม้น้ำำ้มันอีกหน่อย เปลี่ยนใส่ติก เจโบก็ได้ คุมแรงดันน้ำมัน ตอนเดินเบาอย่าให้น้อยกว่า 2.5บาร์ ถ้าให้ดี 2.8บาร์ครับ:coolly-0003:

ว๊าว.. มีพวกละ ขอบคุณคับกำลังดำเนินการคับ

รถอะไรไม่รู้นะ อาจจะเป็นข้อมูล ไม่มาก ก็น้อยคับ

ไฟล์แนบ

34.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 209
    24.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 275
    32 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 203
รถอะไรไม่รู้นะ อาจจะเป็นข้อมูล ไม่มาก ก็น้อยคับ
เพิ่มเติมให้ครับ
ในรูปที่เห็นไม่ใช่ rb20de นะครับแต่เป็น rb30de 3000 cc เซ็ทโบ
นิยมทำกันมากใน Australia ส่วนใหญ่จะเอาฝา26ประกบ เป็น twin cam 24v
ได้ดีเรื่องความจุเยอะมาไวกว่า แต่ไม่แน่ใจว่ามี oil jet เหมือน26หรือไม่ อันนี้ไม่ชัวร์
เด๋วว่างๆจะเอารูปมาให้ดูครับถ่ายกะมือ
ใส่โบไรไม่แน่ใจ ใหญ่กว่า88เกือบ2เท่า

ว๊าวๆๆ เอาอีกคับพี่ ขอบคุณคับ

เพิ่มเติมให้ครับ
ในรูปที่เห็นไม่ใช่ rb20de นะครับแต่เป็น rb30de 3000 cc เซ็ทโบ
นิยมทำกันมากใน Australia ส่วนใหญ่จะเอาฝา26ประกบ เป็น twin cam 24v
ได้ดีเรื่องความจุเยอะมาไวกว่า แต่ไม่แน่ใจว่ามี oil jet เหมือน26หรือไม่ อันนี้ไม่ชัวร์
เด๋วว่างๆจะเอารูปมาให้ดูครับถ่ายกะมือ
ใส่โบไรไม่แน่ใจ ใหญ่กว่า88เกือบ2เท่า

คิดถึงนะจ๊ะ ตัวเองงงงงงงงงง จุ๊บๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม