ท่านใด ใครเคย ซื้อ ตัวนี้มาเล่นบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l3angsue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l3angsue

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมซื้อมาลองต่อดู เป็นตัวเร่งไฟเบรค ให้กระพริบ เป็นจังหวะ คือพอต่อเสร็จ ตอนเหยียบ เบรคแล้ว ไฟ หน้าจอแอร์ และไฟ บอกตำ่แหน่ง เกียร์ ออโต้ มันดัน กระพริบ ตามด้วย คือ แก้ไข อย่างไร ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์แนบ

7.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 60
แก้ไขล่าสุด:

ในรถผมต่อไว้อยู่คับ

แต่ไม่รู้จะช่วยยังไงเพราะให้ร้านเค้าต่อให้เหมือนกัน

คือผมซื้อมาลองต่อดู เป็นตัวเร่งไฟเบรคให้กระพริบเป็นจังหวะ คือพอต่อเสร็จ ตอนเหยียบเบรคแล้วไฟหน้าจอแอร์ และไฟบอกตำแหน่งเกียร์ออโต้มันดันกระพริบตามด้วย คือ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

เรียบเรียงให้ใหม่ครับจะได้อ่านกันได้ง่ายๆตามจังหวะเว้นวรรค

ว่าแต่ว่า เจ้าตัวนี้ มันจะทำให้หลอดไฟเราเสื่อมเร็วกว่าปกติหรือเปล่าครับ ไฟจะกระชากมั้ย อยากรู้ไว้เป็นความรู้ครับ

เคยใช้ครับ ตอบจขกท ลองหมุนให้ มันไม่กระพริบ ติดปรกติดูก่อน แล้วลองเบรคดู
และสังเกตุดูว่าอาการมันเหมือนเดิม หรือปรกติ แล้วมาแจ้งให้ทราบด้วยครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
เคยใช้ครับ ตอบจขกท ลองหมุนให้ มันไม่กระพริบ ติดปรกติดูก่อน แล้วลองเบรคดู
และสังเกตุดูว่าอาการมันเหมือนเดิม หรือปรกติ แล้วมาแจ้งให้ทราบด้วยครับ

ครับลองแล้ว แบบไม่ได้เสียบกุญแจรถด้วย เวลาเหยียบลงไปที่แป้นเบรค มีไฟขึ้นตามนี้ ไฟจอแอร์ ไฟบอกตำ่แหน่งเกียร์ ออโต้ และก้อ ไฟมุม ไฟโหมดเกียร์ออโต้ ( ถ้าตั้งให้หมุนไว ไฟต่างๆ ก้อจะกระพิบตามแต่ถ้าหมุนปิด ก้อจะไม่กระพิบครับ แต่ไฟต่างๆติด ไม่ทราบว่า รถเดิมจะติดไหมครับ เวลา ไม่ได้เสียบกุญแจ แล้ว เหยียบเบรค ) เปิดไฟหน้า ไฟหรี่ อาการนี้ จะไม่มีครับ

งงครับ ว่างๆก็โทรมาคุยกะผมได้ครับ ตอบเท่าที่รู้ครับ

กลายเป็นรถดิสโก้เทคไปเลย ซะงั้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม