พัดลมแผงแอร์ไม่หมุน ขอคำแนะนำด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ onemanshow
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

onemanshow

Register
เข้าร่วม
29 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พัดลมแผงแอร์ไม่หมุน เริ่มต้นเช็คที่ไหนก่อนดีครับ ถ้าเปลื่ยนเลยราคาประมาณไหนครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :coolly-0007:

พัดลมแผงแอร์ไม่หมุน เริ่มต้นเช็คที่ไหนก่อนดีครับ ถ้าเปลื่ยนเลยราคาประมาณไหนครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :coolly-0007:
ติดเครื่องเปิดแอร์
ถอดปลั๊กพัดลมออกแล้วดูว่ามีไฟมาหรือเปล่า
ถ้าไม่มีไฟมา เช็ครีเรย์สีน้ำตาลในกล่องรีเรย์
ถ้ามีไฟมา พัดลมแผงแอร์เสียครับ:coolly-0033:

ขอบคุณครับ พี่ JOHN เดี๋ยวมารายงานผลครับ
ราคาประมาณไหนครับ 12v เดิมสุด

ขอบคุณครับ พี่ JOHN เดี๋ยวมารายงานผลครับ
ราคาประมาณไหนครับ 12v เดิมสุด

หมายถึงราคาพัดลมอ่ะหรือ.. เปลี่ยนเฉพาะ Motor ไม่กี่ร้อยตามร้านไดนาโม หรือจะเปลี่ยนทั้งชุดเก่ายุ่น ประมาณพัน..

ขอบคุณมากครับ..พี่ลอง เดี๋ยวลองเอาไปเปลื่ยนมอเตอร์ดูก่อน ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม