ช่วยหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef ay
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef ay

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คืออยากทราบวิธีถอดคิ้วตรงขอบกระจกประตูครับที่เป็นโครเมี่ยมเงินๆน่ะครับว่าถอดยังไงลองไขน็อตดูแล้วก็ยังแน่นอยุ่ครับไม่รู้ว่าเขาถอดกันยังไงครับ

คิ้วบนสุดที่ติดเวทเทอร์การ์ด หรือคิ้วล่างอ่ะ
คิ้วบนหลัง ไขน๊อตสกรูมุมบนซ้ายขวา แล้วก็ถอดยางร่องกระจกออก ด้านในบนมีน๊อตสกรูอีก 2 ตัว ต้องก้มแล้วแหงนหน้าขึ้นไปมองถึงจะเห็นสกรูครับ
คิ้วบนหน้า เหมือนกันต้องถอดยางร่องกระจกจะเห็นน๊อตยึด 3 ตัว
คิ้วล่างหลัง ไขน๊อตสกรูซ้ายขวา แล้วงัดขึ้นบนเพราะมีตัวล๊อคเป็นพลาสติคยึดอีกที
คิ้งล่างหน้า ไขน๊อตสกรูตัวเดียวด้านท้ายประตู (ด้านหน้าล๊อตติดกับสามเหลี่ยมกระจกมองข้าง) แล้วงัดพร้อมดึงถอยหลังเช่นกันก็ออกครับ
ปล.ไม่รู้ตัวไหนตอบให้หมด ไม่เข้าใจก็ลองรื้อดูครับ และถ้าเข้าใจก็รื้อดูเช่นกัน ไม่ต้องกลัวเสียหายเพราะไม่ใช่รถพ๋ม ในเว็ปก็มีขายเยอะไปราคาไม่แพงหร๋อก

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับเดี๋ยวจะไปลองดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม