คอมแอร์ไม่ทำงานลมเป่าปกติ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ narongcer
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

narongcer

Member
Register
เข้าร่วม
30 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คอมแอร์ไม่ทำงานแต่ลมเป่าปกติ พัดลมรังผึ้งแอร์ไม่ทำงาน ลองช๊อตสวิทช์แรงดันใกล้ไดเออร์แล้วยังไม่ทำเลย แถมเครื่องยังแบล็คไฟอีก เหมือนแอ์โฟลจะไม่ดีอีกด้วยใช้น้ำมันแล้วมีปัญหาไม่นิ่งขับสักพักดับเฉยเลย เซ็ง กับ rb25 จริง รวมมิตรจริงงานนี้ ขอทราบเรื่องแอร์ซักอย่างให้จบก่อน ร้อนมากจอดอย่างเดียวเลย ที่คอมไม่ทำแต่พัดลมปกติมีฟิวส์หรืออะไรตรงไหนบ้างที่ทำให้คอมไม่ทำงาน

แก้ไขล่าสุด:

เซ็งงงงงงงงงงงงงงง

ลองต่อตรงแล้วคอมและพัดลมหน้าทำงานปกติ

ลองต่อตรงแล้วคอมและพัดลมหน้าทำงานปกติ
น้ำยาแอร์ยังอยู่ครบไม๊ครับ
ถ้ามีจุดรั่วซึมแรงดันตก เซ็นเซอร์แรงดันก็ไม่สั่งคอมฯครับ

-เช็ครีเรย์สีน้ำตาลในกล่องหลังแบต
-ถ้ารีเรย์ปกติเช็คหน้าจอแอร์ครับ :coolly-0033:

ซ๊อตสวิสแรงดันแล้วไม่ทำ ส่วนจอแอร์เป็นของเดิมตัว 12vครับ น้า ทุกอย่างจอใช้ได้ปกติหมด

ซ๊อตสวิสแรงดันแล้วไม่ทำ ส่วนจอแอร์เป็นของเดิมตัว 12vครับ น้า ทุกอย่างจอใช้ได้ปกติหมด
รีเลย์สีน้ำตาล ลองเช็คดูครับ:coolly-0033:

เจอแล้วครับไฟซ๊อตลงกราวด์หาตั้งนาน ขอบคุณครับทุกท่านสำหรับคำแนะนำดีๆๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม