ถามเรื่องคลัชหน่อยคร้าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ abuzayarb
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

abuzayarb

Register
เข้าร่วม
30 ส.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเรื่องของเรื่องคือ รถผมเป็นเกียร์ออโต้คราวเกียร์มันเจ๊งเลยเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาซะเลย คราวนี้ใช้มาได้ซัก3-4เดือน เกียร์1 เริ่มเข้ายากแล้ว ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
ต้องดันไป 2 ก่อนแล้วค่อยมาเข้า 1 แต่ลองดูตอนดับเเครื่องเข้าได้ง่ายปกติมากครับ ไม่ทราบว่าอาการนี้เกิดมาจากส่วนของคลัชหรือเกียร์:coolly-0007: รบกวนด้วยครับ :coolly-0033::coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

1. น้ำมันเกียร์เสื่อมสภาพ
2. ผ้าคลัชหมดหรือปรับตั้งระยะคลัชไม่ถูกต้องครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
1. น้ำมันเกียร์เสื่อมสภาพ
2. ผ้าคลัชหมดหรือปรับตั้งระยะคลัชไม่ถูกต้องครับ
ขอบพระคุณที่มาตอบนะครับ จะเอาไปเช็คดู:coolly-0041::coolly-0041:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม