สอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องเยิ้ม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31655
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31655

แระเซฟไทย
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รัวขอบๆฝา มันเกิดมาจากอะไรหรอครับ ที่แรกผมนึกว่าประเกนฝา แต่เห็นมีคนบอกว่ามันมี ยางรองประเกนหรืออะไรสักอย่างเนี้ยแหละ ตกลงมันเป็นที่ตัวไหนกันแน่ ส่วนตัวเครื่องกำลังยังปกติอยู่ ขอผู้รู้อธิบายหน่อยคับ แล้ว ค่าใช้จ่าย พวกประเกนพวกนี้เท่าไรแล้วค่าแรงควรอยู่ที่ประมาณเท่าไร

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

เปลี่ยนยางฝาวาล์ว ก็หายแล้วคับ

ถ้าเป็นฝาบน ไม่ได้ใช้ประเก็น แต่เป็นยางรองฝา เส้นยาวๆ รอบๆ ฝา

สาเหตุที่ซึม ยางเริ่มแข็ง , หรือไม่ก็น็อตที่ขันฝา เริ่มหลวม หรือเป็นทั้ง 2 อย่าง

วิธีแก้ เปลี่ยนยางใหม่ สนน ราคา ของแท้ พันนิดๆ ของก๊อบ ร้อยกลางๆ ถึงปลายๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณค๊าบ ^^

รัวขอบๆฝา มันเกิดมาจากอะไรหรอครับ ที่แรกผมนึกว่าประเกนฝา แต่เห็นมีคนบอกว่ามันมี ยางรองประเกนหรืออะไรสักอย่างเนี้ยแหละ ตกลงมันเป็นที่ตัวไหนกันแน่ ส่วนตัวเครื่องกำลังยังปกติอยู่ ขอผู้รู้อธิบายหน่อยคับ แล้ว ค่าใช้จ่าย พวกประเกนพวกนี้เท่าไรแล้วค่าแรงควรอยู่ที่ประมาณเท่าไร

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
เกาะออกมา
ทำความสะอาด
ทากาวประเก็นส้ม
ก็หายแล้ว ทำเองมั่ง:coolly-0026:
เวลาทำNuvoยังทำได้เลย:coolly-0004:

เข้าศูนย์ครับ....เบ็นซ์พระราม3 จบ....:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม