ขอความช่วยเหลือคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31947
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31947

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
2jge ฝาดำ ตัวปรับรอบเดินเบาอยู่ตรงไหนคับ แล้วปรับอย่างไรคับ คือว่าผมได้ล้างปีกผีเสื้อแล้วรอบเดินเบาขึ้นถึง 1,200 รอบคับ มีภาพประกอบด้วยยิ่งดีคับ
ขอบคุณมากคับ

ลองรีเซตกล่องก่อนครับผมก็เคยเป็นถ้าไม่หายค่อยปรับรอบเดินเบา

รีเซ็ทกล่องแล้วไม่หาย ที่ปรับรอบเดินเบาอยู่ตรงไหนคับ

รอคำตอบจากผู้รู้คับ

2jge ฝาดำ ตัวปรับรอบเดินเบาอยู่ตรงไหนคับ แล้วปรับอย่างไรคับ คือว่าผมได้ล้างปีกผีเสื้อแล้วรอบเดินเบาขึ้นถึง 1,200 รอบคับ มีภาพประกอบด้วยยิ่งดีคับ
ตอบแบบคุยกันนะครับ ไม่เป็นผู้รู้..
ผมก็ใช้อยู่วางในรถกระบะ
อาการแบบนี้ ต้องเกิดขึ้นเป็นปรกติครับ ถ้า
มีการรื้ออุปกรณ์ ที่ต้องใช้ความจำสั่งงานรอบเดินเบา
มอเตอร์เดินเบา ไม่มีจุดปรับตั้งครับ อยู่ใกล้ๆสวิทชลิ้นฯ
ใช้สัญญานจากเซ็นเซอร์ต่างๆมาควมคุมมอเตอร์ ให้สไลด์ระยะเพิ่ม-ลดอากาศ
..ถ้าใช้งานไปเรื่อยๆแล้วรอบไม่ลง ลองสังเกตุอันนี้ก่อน
1.ดับเครื่องแล้วมีเสียง ต๊อกๆๆๆ จากตัวมอเตอร์ไม๊
2.ถ้าใช้fixmix.ให้ลดเพาเวอร์วาล์ว หลอกให้รอบต่ำ แต่ต้องมาร์คจุดเดิมไว้
3.ลองดึงปลั๊กมอเตอร์ออกขณะเดินเบา แล้วสังเกตความแตกต่าง
4.ลองดึงปลั๊กมอเตอร์ออกขณะเปิดสวิทชกุญแจ แต่ไม่สตาร์ท 20วิแล้วเสียบคืน

ทั้งหมดนี้ อาจมีผลแต่ไม่ได้ผล เพราะรถแต่ละคันลายละเอียดต่างกัน
ก่อนสตาร์ทุกครั้ง ควรเปิดสวิทชกุญแจแช่ไฟค้างไว้ซัก5วินาที เพื่อให้ไฟเข้าเลี้ยง
อุปกรณ์ก่อนรับสัญญาณจากสวิทชลิ้นปีกผีเสื้อ อาจได้ผลเมื่อกล่องเริ่มเปลี่ยน
ความจำ ที่มีอากาศมากขึ้น ก่อนใช้คันเร่ง มอเตอร์เดินเบาจะปรับตัวได้เองครับ
..ถ้าก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม