จะเป็นไปได้มั๊ยครับถ้าผมจะขอเปลี่ยนข้อมูลเหล่านี้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31449
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31449

SAENG THAI SHOP
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ชื่อ-นามสกุล:
นายสมศรี สุดหล่อ
ชื่อเล่น:
ไอ้กร๊วก
จังหวัด:
กรุงเทพฯ
กลุ่มของเซฟิโร่:
Junior
เครื่องยนต์:
RB20E
[TBODY] [/TBODY]

มันอยู่ในข้อมูลส่วนตัวอะครับ

คือผมสงสัยมานานแล้วก็พยามเปลี่ยนแล้วแต่มันไม่ได้เลย เปลี่ยนทีไรมันก็กลับมาเหมือนเดิม

คือผมไม่ได้ชื่อสมศรีอะครับ ไม่ได้หล่อด้วยครับ

ชื่อเล่นชื่อเบียร์ครับไม่ได้ชื่อกร๊วก เปลี่ยนให้หน่อยได้ป่าวครับ

อย่าหาว่าเรื่องมากเลยนะครับ ไม่ได้มีเจตนากวนใครจริง ๆ นะ อยากเปลี่ยนเฉย ๆ

:cry: :cry: :cry:

ก็เปลี่ยนเองดิว่ะ

ไอ้เบียร์เวปขายของมันเป้นไรวะ กรูเข้าทีไร
แม่งขึ้นให้close window ทุกที ไอ้ 888อ่ะเวป

ไอ้เบียร์เวปขายของมันเป้นไรวะ กรูเข้าทีไร
แม่งขึ้นให้close window ทุกที ไอ้ 888อ่ะเวป

ปกติครับพี่ เมื่อเช้าพี่เก้นยังเข้าเลย

เอ ชื่อพวกนี้ เคยให้คนทำเว็บเค๊าแก้ไปรอบนึงแร้วนิน่า

ปล. ดูตัวอย่างการแก้ไขชื่อนะ

ไฟล์แนบ

30.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 137
ไม่ได้มีคนเดียวนะสมศรี...กร๊วก มีเยอะมาก

กรณีนี้พี่เคยขอความร่วมมือให้ช่วยกันแก้ไขในส่วนของตัวเองเพื่อจะได้เป็นข้อมูลสำหรับการติดต่อประสานงานระหว่างชมรมกับสมาชิก หรือสมาชิกกับสมาชิกอีกทางหนึ่งไว้แล้วแต่ก้อไม่ค่อยได้แก้ไขกันซึ่งหลายคนอาจจะเป็นแบบน้องเบียร์ก้อได้ คือ กูโง่จริง ๆ ว่ะจูซ งั้นช่วยอธิบายการแก้ไขไว้ในกระทู้นี้เลยด้วยครับ

กรณีนี้พี่เคยขอความร่วมมือให้ช่วยกันแก้ไขในส่วนของตัวเองเพื่อจะได้เป็นข้อมูลสำหรับการติดต่อประสานงานระหว่างชมรมกับสมาชิก หรือสมาชิกกับสมาชิกอีกทางหนึ่งไว้แล้วแต่ก้อไม่ค่อยได้แก้ไขกันซึ่งหลายคนอาจจะเป็นแบบน้องเบียร์ก้อได้ คือ กูโง่จริง ๆ ว่ะจูซ งั้นช่วยอธิบายการแก้ไขไว้ในกระทู้นี้เลยด้วยครับ

ขอโทษครับ ถ้าความโง่ของผม มันทำให้เดือดร้อนกันไปใหญ่

ผมก็แค่อยากเปลี่ยนเพราะไม่อยากชื่อ สมศรี สุดหล่อ

ชื่อเล่นชื่อกร๊วกอะครับ

เผอิญผมลองเปลี่ยนเองแล้วมันเปลี่ยนไม่ได้

ไม่ได้เก่งคอมเลยไม่รู้ว่าบล๊อคอะไรหรือป่าว

แค่นั้นจริง ๆ ครับ

เหอ..รีบไปเช๊คของตัวเองก่อนดีกว่า กลัว ๆ

ขออีกอย่าง ข้อมูลอย่างบัตรประชาชน เลขสำคัญ เบอร์โทรศัพท์ ขอให้ปิดบังไว้เป็นข้อมูลส่วนตัว หรือลบออกได้มั้ย ตอนทำไม่รู้ ใส่ไปเต็มที่ ถ้าไม่ใส่มันสมัครไม่ได้ อยากให้ปิดเป็นข้อมูลส่วนตัวจริงๆๆ หรือทำ xxx ไว้ก็ได้ ลองเอาเมล หรือชื่อไปค้นในกูเกิ้ลดูสิ โชว์ออกมาหมดเลย ผมว่ามันอันตรายนะ (ช่วงนี้ยิ่งศัตรูเยอะอยู่ 555)

ขอออกความเห็นในฐานะที่มีการเอารูปรายละเอียดของผมมาโพสนะครับ

ข้อมูลหมายเลขบัตรประชาชน ใบขับขี่ หรือ passport เป็น ข้อมูลส่วนตัวซึ่งไว้ใช้อ้างอิงและทำธุรกรรมต่างๆ
ซึ่งหมายเลขบัตรต่างๆถือว่าเป็น personel detail ที่ไม่ควรเปิดเผยในที่สาธารณะครับ

แม้กระทั่งไปสมัครอะไรที่ไหนถ้าเราไม่แน่ใจเรื่องความเป็นส่วนตัวของข้อมูลก็ควรจะคำนึงถึงครับ

แยกเป็นสองเรื่องนะครับ

1. เรื่องข้อมูลเอาไว้ติดต่อประสานงานกับสมาชิก คำถามคือ ข้อมูลแค่ไหนถึงจะเพียงพอ และข้อมูลที่"ไม่จำเป็น" สำหรับติดต่อประสานงาน จะต้องการไปเพื่ออะไร?

หรือว่า ข้อมูลมากแค่ไหนที่ต้องการ? และต้องการไปทำอะไร?

ระบบรักษาความเป็นส่วนตัว อันนี้เป็นเรื่องพื้นฐานที่เวปทั่วไปควรจะมีนะครับ
และควรที่จะรู้จักที่จะบริหารตรงนี้ให้ได้ก่อนว่าจะทำอย่างไร

2. เรื่องไอ้กร๊วก ผมลบชื่อสมศรี และไอ้กร๊วกออก ให้ว่างไว้
เมื่อกด save ไอ้กร๊วกมันก็ออกมาหลอนผมทุกครั้ง
ไม่เป็นไร ถ้าอยากจะทำแบบนี้ ผมก็เขียนต่อท้ายไป อย่างที่ตาออยเอาออกมาโพส

สมมุตินะครับ มีคนมาเยี่ยมบ้านเรา และเราไม่ชอบเขา เราก็เฉยเมย เดี๋ยวไอ้คนนั้นมันก็ไปเอง
แต่ถ้าเราไม่ชอบแขก คนงานมาเห็น เลย ไปด่าคนที่มาเยี่ยมบ้าน โดยที่เจ้าบ้านไม่ได้สั่ง
ไอ้คนมาเยี่ยมเลยแกล้งทำบ้านให้เลอะเทอะซะอย่างนั้น

คุณจะตำหนิแขกที่มา หรือคนจะตำหนิคนงานของคุณก่อนดีครับ?

แค่นี้ละครับ

ชี้แจง...

เรื่องของ เลขบัตรประชาชน เมได้ทำการเอาออกไปแล้วนะครับ..

เรื่อง ชื่อ สมศรี สุดหล่อ กับ ชื่อเล่น ไอ้กร๊วก นั้น เมได้จัดการลบออกไปนานมากแล้วครับ ..

เลยมีประเด็นที่ว่า ทำไมบางคนยังไม่เปลี่ยน.. เมเลยคิดว่า สมาชิกคนเก่าๆ ที่มีlog In ก่อนที่เมจะแก้ไข รายละเอียดตรงนั้น อาจจะยังไม่เปลี่ยนแปลง คงต้องเข้าไปเปลี่ยนแปลงเอง ส่วน สมาชิก ที่สมัคร Log In เข้ามาใหม่หลังจาก ที่เมแก้ไข รายละเอียดตรงนั้น จะไม่มีประโยค นั้น อยู่ในรายละเอียดของข้อมูลส่วนตัวแน่นอน ครับ....

วิธีการแก้ไข ข้อมูลส่วนตัวนะคับ...

1. กดที่คำว่า แผงควบคุม ด้านบน

2. แล้วสังเกตุ ซ้ายมือ มองดูคำว่า

3. จัดการแก้ไขข้อมูล และ กด SAVE ครับ ..

จบ

ชี้แจง...

เรื่องของ เลขบัตรประชาชน เมได้ทำการเอาออกไปแล้วนะครับ..

เรื่อง ชื่อ สมศรี สุดหล่อ กับ ชื่อเล่น ไอ้กร๊วก นั้น เมได้จัดการลบออกไปนานมากแล้วครับ ..

เลยมีประเด็นที่ว่า ทำไมบางคนยังไม่เปลี่ยน.. เมเลยคิดว่า สมาชิกคนเก่าๆ ที่มีlog In ก่อนที่เมจะแก้ไข รายละเอียดตรงนั้น อาจจะยังไม่เปลี่ยนแปลง คงต้องเข้าไปเปลี่ยนแปลงเอง ส่วน สมาชิก ที่สมัคร Log In เข้ามาใหม่หลังจาก ที่เมแก้ไข รายละเอียดตรงนั้น จะไม่มีประโยค นั้น อยู่ในรายละเอียดของข้อมูลส่วนตัวแน่นอน ครับ....

ไอ้เด็กคิ้วต่ำ บัตรเมิงเลขที่ 1-1014-00978-xx-6 โอ่ยจายโบ๊ย แก้ให้เฮียด้วยนะน้องถ้าแก้ได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม