เเนะนำร้านแอร์จบๆหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ veerawit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

veerawit

Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พวกพี่ๆทำแอร์กันร้านไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ:coolly-0007:
ตอนนี้เหมือนแอร์เสีย ไม่เย็น เวลาเปิดก็กระชากรอบร่วงเยอะมาก:coolly-0017:
แอร์ก็ไม่เย็นมีแต่ลมออกมา เดือดร้อนมาก ขอความช่วยเหลือด้วยครับ:coolly-0006:
ขอบคุณมากนะครับ :coolly-0018:

เพื่อนเคยไปทำครับ ว่าจะไปอยู่เหมือนกัน ถูกจบๆๆครับ สุขา1 นวมินทร์ ก่อนถึง แยก กม 8

อีกรายปื๊ดบางบ่อครับ ส่วนข้อมูล หาใน google พิมว่าปื๊ดทำแอร์บางบ่อ อะไรประมาณนั้นลองดูครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุนมากครับสำหรับขอเเนะนำ
ผมอยู่เเถวสะพานใหม่ครับ
มีบริเวนนี้ปะคับ

ขอบคุนมากครับสำหรับขอเเนะนำ
ผมอยู่เเถวสะพานใหม่ครับ
มีบริเวนนี้ปะคับ

-ไกลเเล้วคุ้ม กับคุณภาพ ผมว่า น่ามาน่ะ
- ผมเคยถามลูกค้าที่ติดใจฝีมือเจ้านี้ เคยเห็น ขับรถมาทำจากนครปฐมครับ
เค้าบอกว่า จบ เย็น ไม่เเพงด้วย ถ้าจะไปจริงควรโทรนัดก่อนครับ ลูกค้า วันหยุดเเกเย่อะมากต้องโทรนัด ล่วงหน้า ถ้าไปวันธรรมดาไม่ค่อยเท่าไร

ต้องแก้ปัญหา /'/รอบร่วงมากตอนเปิดแอร์/'/เสียก่อนคับ แล้วค่อยไปทําแอร์อะคับ!!
ขอแนะนําไป "B2K MOTORSPORTS" ตรงโค้งวัดลาดพร้าวคับผม
เบอร์ช่างกี้ 081-0789708
ส่วนร้านแอร์ ก็อยู่ใกล้ๆอู่แหละคับ เพราะผมทําจบที่นี่อะคับ!!...ลองดูคับ

สะพานใหม่ก็เฟื่องทอง รึไม่ก็สายไหม 56ช่างดำริ ที่บ้านสี่คันทำสองร้านนี้จบครับ

ด้วยคนครับผมเพิ่งไปทำมาแถวซ.งามวงศ์วาน 23 ทำร้านนี้มา 2 รอบ เหตุผลที่ทำร้านนี้เพราะใกล้บ้าน ทำแล้วครับไม่จบซักที พอไปถามคร่าว ๆ ว่า แอร์เป็นไรไม่เย็นอีกแล้วผมมาทำ 2 รอบแล้วน่ะ บอกต้องเข้ามาดูครับ นึกในใจดู 2 รอบหมดไปหลายพันแล้วไม่จบซักที บางครั้งถ้าร้านแอร์ไกลแล้วทำให้จบผมก็ยอมไปไกลครับ ไม่ใช่มา กี่รอบ ๆ ก็ไม่จบซักที เฮ้อเหนื่อย :coolly-0008::coolly-0020:

ของผม จาก เชียงใหม่ ยังลงมาทำที่บางบ่อ ครับ

ไปจัดร้านปื๊ดบางบ่อมาแล้วครับ อาการที่เข้าไปทำคือ น้ำยาแอร์รั่ว
สิ่งที่ทำไปคือ ล้างแผงแอร์ เปลี่ยนสายกลาง โอริงทั้งหมด แวคเติมน้ำมันคอม น้ำยาแอร์ ทั้งหมด โดนไป 1400 เย็นเจี๊ยบ 7.4 องศา ไม่ผิดหวัง ช่างเค้าละเอียดจริงๆ ไม่ผิดหวังคับ ^^
แล้วอาการความร้อนขึ้นก่อนหน้านั้นขึ้นไปถึง 90 องศา พอทำแอร์รอบนี้ เรื่องความร้อนหายตามไปด้วย
จากการสังเกตุน่าจะเป็นที่แผงแอร์เพราะเค้าล้างมา ดำมากกกกกกก ใครที่ความร้อนขึ้นลองล้างแผงแอร์ดูนะครับผมว่าหายชัวๆ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม