• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ตามหาแผงข้างประตูด้านคนขับค๊าบบบบบบบบบ ด่วนๆ (ตัวสีเทาๆอ่า)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311254
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311254

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 พฤษภาคม 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ยกเลิกการหาคับ! มานเปิดออกแล้ว ไม่ต้องตัดมานแล้วค๊าบบบ!:coolly-0010:

แก้ไขล่าสุด:

up....หน่อย ตกเร็วจัง:coolly-0015:

ทำไมต้องถึงขั้นตัดแผงประตูล่ะครับ ลองให้ช่างกุญแจรถจัดการให้ก่อนไม่ดีกว่าหรือ.แป๊บเดียวก็หลุดแล้วครับ

ตามที่ป๋าว่าอ่ะครับ ไม่น่าน่ะ

คือผมไปติดรีโมดกันขโมยมาคับ แล้วจำได้ว่าช่างเค้าก็ไปแปลงใส่ปืนยินกลอนประตูให้น่ะคับ ในความคิดผม ผมว่าน่าจะใส่แล้วมันไปยันไม่สุดหรืออะไรสักอย่าง เพราะกดรีโมดปืนมันก็ยิงอยู่ แต่พอเอากุญแจไปไขรู ก็ฝืนๆปลอดล็อกไม่ได้ เลยคิดว่าน่าจะเป็นไอ้ตัวนี้แระที่มันยันอยู่น่ะคับ หรือจะแนะนำให้ทำไงต่อก็ช้วยทีคับ ขอบคุณคับ:coolly-0018:

ลองเปิดฝาครอบตัวล๊อคประตู มือดึงเปิดด้านใน แล้วอ้าแผงเอาคีมปากแหลมๆดึงเหล็กให้ปลดล็อคดูครับเผื่อปืนมันดึงไม่สุด เผื่อฟลุ๊ค เอาใจช่วยครับ:coolly-0003:

ว่าแต่อยู่แถวไหนครับเนี้ย,,,,

ถ้าอยู่ใกล้ นนท์ ก็ไปหาพี่สมพรก็ได้ครับ

แล้วอีกอย่างมันเคยเป็นอย่างนี้มาทีนึงแล้ว แต่ผมงัดๆเปิดๆไปมามาออกมาเอง มันจะเป็นตอนถ้าไปล็อกมันก่อนแล้วค่อยปิดประตูนะคับ แล้วผมก็ลองไปเขี่ยตรงกลอนดูว่ามันมีอะไรที่มันผิดปรกติ ก็มาเห็นว่าเวลาล็อกกลอนจากด้านในแล้วลองเอาด้ามปากกาไปดันดู ให้เหมือนตอนกลอนมันไปงับกับเสาประตู พอผมลองไปปลอดล็อก ก็ไปเห็นไอ้เหล็กอันเล็กๆที่อยู่ข้างล่างของตัวกลอนมันไม่ยอมลงตามที่เรางัดที่เปิดประตู ไม่รู้เพราะอะไร เพราะลองไปทำแบบนี้กับฝั่นอีน มันก็จะดีดลงเหมือนกันหมด ยกเว้นบานหน้าด้านคนขับ เลยคิดว่าไอ้ตัวที่ว่านี้มันต้องเสียแน่ๆ
แล้ววันนั้นไปล้างรถ ลืมบอกเด็กล้างรถว่าถ้าลงจากรถผมแล้วไม่รีบปิดประตูก่อนสักประมาน10วิ เซ็นทรันล็อกมันจะทำงานแล้วถ้าเกิดไปปิดทีหลังหลังจากมันล็อก ก็จะเป็นแบบที่กล่าวมาข้างต้นคับ เหอ! จะได้เค้าใจว่าทำไมผมถึงคิดจะตัดมัน ฮือฮือ:coolly-0017:

ลองเปิดฝาครอบตัวล๊อคประตู มือดึงเปิดด้านใน แล้วอ้าแผงเอาคีมปากแหลมๆดึงเหล็กให้ปลดล็อคดูครับเผื่อปืนมันดึงไม่สุด เผื่อฟลุ๊ค เอาใจช่วยครับ:coolly-0003:
ขอบคุณคับที่แนะนำ เดี๋ยวพรุ้งนี้เช้าจะไปลอกทำดูคับ! ^___^

ว่าแต่อยู่แถวไหนครับเนี้ย,,,,

ถ้าอยู่ใกล้ นนท์ ก็ไปหาพี่สมพรก็ได้ครับ
เมื่อก่อนอยู่บางแสนคับ แต่เดี๋ยวนี้เพิ่งมาอยู่แถวระยอง ผมแชมป์เองคับพี่น้อย ที่เคยซื้อของคับพี่อยู่นะคับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โทรถามของเรย พอดียุ้งๆกับงานใหม่อยู่อะคับ:coolly-0024: รถก็เลยงอแงเรย...:coolly-0027:

ทำไมต้องถึงขั้นตัดแผงประตูล่ะครับ ลองให้ช่างกุญแจรถจัดการให้ก่อนไม่ดีกว่าหรือ.แป๊บเดียวก็หลุดแล้วครับ
ขอบคุณคับผม ผมก็อยากจะคิดให้มันง้ายๆอย่างที่ป๋าลองคิดนะคับ แต่กลัวมันไม่ง้ายอะคับ แต่จะลองไปถามดูเพื่อจะได้ ขอบคุณค๊าบ:coolly-0034:

เมื่อก่อนอยู่บางแสนคับ แต่เดี๋ยวนี้เพิ่งมาอยู่แถวระยอง ผมแชมป์เองคับพี่น้อย ที่เคยซื้อของคับพี่อยู่นะคับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โทรถามของเรย พอดียุ้งๆกับงานใหม่อยู่อะคับ:coolly-0024: รถก็เลยงอแงเรย...:coolly-0027:

พี่ก็วุ่นๆ เรื่องบ้านนี้แหล่ะ โทรศัพท์ได้บ้างไม่ได้บ้าง

ให้ทีมงานระยองช่วยก็ได้น่ะ เกจิทั้งนั้น :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

พี่ก็วุ่นๆ เรื่องบ้านนี้แหล่ะ โทรศัพท์ได้บ้างไม่ได้บ้าง

ให้ทีมงานระยองช่วยก็ได้น่ะ เกจิทั้งนั้น :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

เกจิสายไหนมั่งคับพี่ 55555

ลองแงะๆ สวิต... มือจับ... ที่เปิด... ออกมา เข้าไปส่องๆ ดูๆ ได้ไหมอ่ะ...

ถ้าจะดูตัวอย่างกลไกประตู ขับมาแถวนี้ หรือ ส-อา นัดเจอกัน มาเปิดดูแผงประตูรถ กันได้นะครับบบบ

:coolly-0003:

ขอบคุณคับผม ผมก็อยากจะคิดให้มันง้ายๆอย่างที่ป๋าลองคิดนะคับ แต่กลัวมันไม่ง้ายอะคับ แต่จะลองไปถามดูเพื่อจะได้ ขอบคุณค๊าบ:coolly-0034:

บางครั้งสำหรับเรามันอาจจะยากเพราะเราไม่ชำนาญทางด้านนี้
กลับกันช่างกุญแจประตูรถเค้าชำนาญก็จะเป็นเรื่องง่ายๆ สำหรับเค๊า ไม่งั้นรถไม่โดนขโมยกันง่ายๆ หรอกครับ แป๊บเดียวจริงๆ ลองให้ช่างทำดูก่อนครับ แต่ก็มีช่างบางคนซึ่งจริงๆ แล้วเปิดแป๊บเดียวเสร็จ แต่มักมีลีลาเยอะเพื่อให้ดูยากสำหรับการเรียกค่าบริการที่เพิ่มขึ้นก็มีไม่น้อยครับ

เสียดายแผงประตูครับ หายากด้วย

อันนี้...เคยเป็นครับ.เปิดทั้งนอกและในไม่ได้..เป็นที่ขารองรับกลไกลกลอนประตูมันงอ...วิธีแก้ให้กดกระจกลงแล้วพยามง้างแผนประตูจากด้านบนแล้วมองที่..ขากลอนด้านในแล้วลองเปิดประตูจากด้านนอกแล้วลองสังเกดกลอนว่าจะมีขาอันเล็กๆมันจะขยับตามแต่มันไม่ยอมขึ้นให้เอา..ลวด..แย่แล้วดึงขึ้นพอกับเปิดประตูตามไปด้วยแล้วจะเปิดได้..ถ้าเปิดได้แล้วให้ถอดกลอนออกดัดที่ขารองรับด้วยหรือเปลืยนไปเลยก็ได้จะ......

โอ้ว!....ขอบคุณมากๆคับสำหรับทุกคำชี้แนะ และก็พี่ๆที่เอาใจช้วยอยากจะงัดประตูรถผมทุกท่านด้วยนะครับ :coolly-0002: ฮือฮือ... คือแบบว่าเมื่อวานนี้ทั้งวัน ลองไปงัดๆทั้งด้านนอกและด้านในแล้ว และแล้วมันก็ออก :coolly-0041: เหอะ!....ผมเลยถอดแผงประตูออกแล้วก็เอาไอ้ตัวปืนยิงเซ็นทรันล็อกออกเรียบร้อยแล้ว คาดว่าคงต้องไปเปลื่ยนกลอนประตูซะ เพราะเดี๋ยวจะเป็นอีก โล่งใจมากมายคับ ขอบคุณทุกคนจิงๆคับ :coolly-0009: นึกว่าต้องโดดเข้าออกรถทางกระจกซะแล้ว!!!...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม