เพลากลางกับเครื่องjz

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ khwan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

khwan

Member
Register
เข้าร่วม
26 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากถามเพื่อนๆพี่ๆทั่งหลายที่ใช้ A31 วางเครื่องjz โดนที่อยากรู้มากคือ 1jz-gte ครับว่าจากท่ายเกียร์มาถึงตุ๊กตาเพลากลางนั้น ท่อนนี้มันตรงหรือเอียงลงมาครับ และมันมีผลอะไรหรือป่าวครับ

รบกวนด้วยครับ

รู้สึกว่าต้อง ตัดต่อเพลากลางนี่แหละ :coolly-0043: แต่ไม่รู้เหมือนกันครับว่ายังไง

เอียงลงนิดหน่อยครับ แล้วแต่อู่ว่าจะวางเครื่องสูงหรือต่ำ ถ้าวางต่ำก็จะตรงๆ ไม่ค่อยมีผลอะไรเท่าไหร่กับองศาการเอียง

เอียงนิดหน่อยครับ ไม่เป็นไร(สเเตนดาร์ดรถใหม่ๆ จากโรงงานเเท้ๆ เลยบวกลบไม่เกิน 5 ถึง 10 องศาโดยประมาณครับ ต้องคำนวนจากค่าดีไซค์ของรถเเต่ละรุ่น )
ถ้าเอียงมากเกินไปจะทำให้เกิดการสั่นของตัวบอดี้รถยนต์ครับในความเร็วบางช่วงครับ

ปกติ ก็ เอียงนิดหน่อย นะครับ

ครับนึกว่าผมเป็นคนเดียวที่มันเอียงลงมานิดหน่อย เดียวจะลองเปลี่ยนตุ๊กตาเพลากลางดูก่อนว่าจะหายสั่นหรือป่าว ส่วนเครื่องดูแล้วไม่น่าจะเอาลงมาให้ต่ำกว่านี่ได้อีก ขอบคุณพี่ๆมากครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม