ถามเรื่องหลังคาa31

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ rusdok
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rusdok

Register
เข้าร่วม
13 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้หลังคารถผมสีปูดออกมา มันเกิดจากหลังคาผุใช่ไหมครับ a31รถรุ่นนี้ทากาวที่หลังคามันทำให้ใช่ไปนานเกิดอาการหลังคาเกิดสนิมในเนื้อเหล็กแก้ก็ไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องซื้อเปลี่ยนอย่างเดี้ยว แล้วถ้าซื้อเปลี่ยนของเก่าญี่ปุ่นจะหมดสภาพไหมครับขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ:coolly-0011:

ใช้ครับ หลังคาผุ เปลี่ยนหรือปะตามอัธยาศัยครับ

ตอนนี้หลังคารถผมสีปูดออกมา มันเกิดจากหลังคาผุใช่ไหมครับ a31รถรุ่นนี้ทากาวที่หลังคามันทำให้ใช่ไปนานเกิดอาการหลังคาเกิดสนิมในเนื้อเหล็กแก้ก็ไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องซื้อเปลี่ยนอย่างเดี้ยว แล้วถ้าซื้อเปลี่ยนของเก่าญี่ปุ่นจะหมดสภาพไหมครับขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ:coolly-0011:
ของญี่ปุ่น กระบวนการผลิตไม่เหมือนบ้านเรา กาวเชื่อมก้อคนละตัว เพราะฉะนั้นใช้ได้ยาว ๆ เลยครับ

เอาแผ่นแตนเลสปูแทนได้มั๊ยคับ..?
หลังคาจากยุ่นก็เสียวปูดเหมือนกัน :coolly-0043:

เห็นว่าหลังคาจากจีนก็มีขายไม่ทราบว่าเอามาติดจะแข็งแรงไหมครับ แพงไหมครับ

สีปูดเกิดจากการผุภายในมันพอง ปูดๆเหมือนสิวหัวหนองนะครับ
หลังคาผุก็สามารถนำมาปะผุได้ครับจะทำเฉพาะจุดหรือทำทั้งบานก็ได้ครับก็จะได้เหล็กใหม่ๆ ไปใช้นะครับ หรือถ้าอยากจะเปลี่ยนเป็นหลังคาซันรูฟ ก็เปลี่ยนทั้งบานแต่ถ้าไม่ได้ต้องการดูดาวก็ไม่จำเป็นต้องซื้อหลังคามือ2มาตัดปะหรือตัดคานให้เสียรถใหม่ครับสิ้นเปลืองเพราะยังไงหลังคามือ 2 ก็ต้องผุอยู่ดีครับ

สีปูดเกิดจากการผุภายในมันพอง ปูดๆเหมือนสิวหัวหนองนะครับ
ใช่ครับปูดแบบนั้นเลยครับ แล้วมันผุไปตรงตะเข็บนี่เอาเหล็กมาปะได้เหรอครับ

ใช่ครับปูดแบบนั้นเลยครับ แล้วมันผุไปตรงตะเข็บนี่เอาเหล็กมาปะได้เหรอครับ

ได้ครับ คือถ้าเป็นมากหลายจุดผมแนะนำว่าเลาะทีเดียวไปเลยเปลี่ยนเหล็กใหม่เข้าไปเพราะช่างที่อู่เค้าจะพ่นกันสนิมให้เราก่อนแล้วถึงจะทำพื้นทีเดียวของใหม่ใช้กันนานๆเลยทีเดียวครับ เพราะถ้าพี่ทำทีละจุดมันก็จะพุดมาเหมือนสิววัยรุ่นนะครับตรงนู่นนิดตรงนี้หน่อยนะครับ แต่หลังคาผมตัว24เดิมๆยังไม่มีสิวสักเม็ด แต่โดน รถมาเบียดรอบคันเลย 55

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม