RB25 Vs 1Jz

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bestz
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bestz

Register
เข้าร่วม
7 ก.พ. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบข้อดี ข้อเสีย ของ2เครื่องนี่อะครับ

ทั้งปัญหา และอะไหล่ ช่วยแนะนำ ทีครับ ขอคนเป็นกลางไม่เอาเชียร์ เครื่องใดเครื่องหนึ่ง ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ___///___:coolly-0004:

ดีทั้ง2ตัวครับ อะไหล่มากมายทั้งคู่ รักไครชอบไครก็จัดไป ที่สำคัญมันอยู่ที่ว่าเราดูแลดีขนาดไหนครับ

ส่วนตัวผมจะใช้รถวิ่งต่างจังหวัดบ่อยๆ ในกรุงเทพจะจอดซะมากกว่านั่งรถเมล์เอา ผมเลยเลือก jz เนื่องจากต่างจังหวัดหาช่างที่ทำRBค่อนข้างยากครับ:coolly-0034:

ดีทั้ง 2 ตัวครับ แล้วแต่ชอบดีกว่า เสียงเครื่องนุ่มนวน หรือดุดัน ^^

1Jz bo ข้อดี

1. อะไหล่หาง่ายตามท้องตลาด หรือ เทีียบกับของโตต้ารุ่นอื่นได้

2. เดิมๆมาก็มีกำลังให้ กดแบบมันๆ หรือ เพิ่มเติม อุปกรณ์ความแรงนิดหน่อยก็เสียวแล้ว

3. และยัง สามารถ ประกบกับ2Jzbo เพื่อเพิ่มกำลังอัด และอัตราอื่นๆสบายๆ(สายไฟใช้กันได้)

4.ข้อเสีย ไม่ตรงรุ่น NISSAN ( อื่นๆยังไม่พบปัญหากวนใจ )

RB25 ข้อดี

1. ตรงรุ่น อะไหล่หาง่ายตามท้องตลาด

ข้อเสีย.แอร์โฟร์ชอบมีปัญหา ( รอบเครื่องสดุด เล่งไม่ขึ้น ) เปลี่ยนได้

1. อะไหล่เสริมแพงกว่า ถึง พอๆกัน ( ถ้ามีงบสบายๆก็ผ่าน )

2.การซ่อมบำรุง ต้องอู่ที่รู้จริง ถึงจะจบ( มั่วไม่ได้ )

ปล. ใช้มาแล้ว ทั้ง2เครื่อง ตอนนี้คบ 2Jbo

มั่นใจJz เพราะปัญหาจากที่ดูน้อยมาก แต่ก็หลงไหลในRB แต่กลัวปัญหา

วางตัวไหนดีละทีนี้ และถ้าชอบเสียงดุๆ ต้อง ตัวไหนอ่าครับ

jz เสียงแหบโหด rb เสียงหวานแว้วๆรอบกวาดไว

อะเคครับเอาเป็นว่าผมพอตัดสินใจได้แล้ว ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ว่าแต่ผมจะปิดกระทู้นี้ยังไงครับ จะได้ไม่เป็นการลกสายตาผู้อื่น

อะเคครับเอาเป็นว่าผมพอตัดสินใจได้แล้ว ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ว่าแต่ผมจะปิดกระทู้นี้ยังไงครับ จะได้ไม่เป็นการลกสายตาผู้อื่น

อ่ะ ตัดสินใจเร็วดีจัง ส่วนการปิดกระทู้ทิ้งไว้อย่างนี้ล่ะครับ เราต้องเผื่อให้ผู้อื่นเข้ามาศึกษาเป็นแนวทางด้วยครับ มิใช่ได้ตามความต้องการของผู้ถามแล้วปิดเลยแบบนี้มิใช่วัตถุประสงค์ของชมรมนี้ครับ

1Jz bo ข้อดี

1. อะไหล่หาง่ายตามท้องตลาด หรือ เทีียบกับของโตต้ารุ่นอื่นได้

2. เดิมๆมาก็มีกำลังให้ กดแบบมันๆ หรือ เพิ่มเติม อุปกรณ์ความแรงนิดหน่อยก็เสียวแล้ว

3. และยัง สามารถ ประกบกับ2Jzbo เพื่อเพิ่มกำลังอัด และอัตราอื่นๆสบายๆ(สายไฟใช้กันได้)

4.ข้อเสีย ไม่ตรงรุ่น NISSAN ( อื่นๆยังไม่พบปัญหากวนใจ )

RB25 ข้อดี

1. ตรงรุ่น อะไหล่หาง่ายตามท้องตลาด

ข้อเสีย.แอร์โฟร์ชอบมีปัญหา ( รอบเครื่องสดุด เล่งไม่ขึ้น ) เปลี่ยนได้

1. อะไหล่เสริมแพงกว่า ถึง พอๆกัน ( ถ้ามีงบสบายๆก็ผ่าน )

2.การซ่อมบำรุง ต้องอู่ที่รู้จริง ถึงจะจบ( มั่วไม่ได้ )

ปล. ใช้มาแล้ว ทั้ง2เครื่อง ตอนนี้คบ 2Jbo

เชียร์พี่คนนี้เลย

เป็นผมวาง RB ครับ มันมีมนต์ขลังในตัวมันเอง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม