รบกวนทุกท่านเกี่ยวกับภาษาอังกฤษคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KiNiKuMaN
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

KiNiKuMaN

How are you!!!
Register
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าต้องการรวมสิ่ง3สิ่งจะใช้คำว่า integration หรือ fusion คับ ขอบคุณครับ

ความหมายมันใช้ได้คล้าย ๆ กัน ค่ะ

ขึ้นอยู่กับว่า ของที่พี่จะเอามารวมกันเป็นอะไร

ถ้านับได้ ก็จะใช้ Integration :smile:

แต่ถ้าของที่นำมารวมเป็นลักษณะของเหลว

หรือ นับไม่ได้ ก็จะใช้ Fusion ค่ะ :smile: :smile:

ไม่รู้ครับๆๆๆๆๆๆๆ

ความหมายมันใช้ได้คล้าย ๆ กัน ค่ะ

ขึ้นอยู่กับว่า ของที่พี่จะเอามารวมกันเป็นอะไร

ถ้านับได้ ก็จะใช้ Integration :smile:

แต่ถ้าของที่นำมารวมเป็นลักษณะของเหลว

หรือ นับไม่ได้ ก็จะใช้ Fusion ค่ะ :smile: :smile:

ตามนั้นเลย

แจะจัง สุดยอด :rolleyes:

ใช้คำว่า Combination ครับ

เอ่อมีเหตุผล

ฟิว ชั่น รู้สึกว่าจะ เป็น ท่าที่ โงกุน กะ เบจิต้ารวมร่างกัน หรือโงเท็นร่วมร่างกะ ทรังค์ สองคน เพราะฉนั่น ฟิวชั่นน่าจะเป็ฯการรวมของสองสิ่ง มีเหตุผมจิงๆ กรู

เห็นด้วยกับโอ๊ตว่ะ 555 :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม