สอบถามนิดนึงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ a311012
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

a311012

The First Of Engineer
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
8 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
แบบว่าขับอยู่ที่ความเร็ว80-100 ถนนเรียบปรกติ พวงมาลัยมีอาการ วูบๆ ส่ายๆ ดึงซ้ายทีขวาที ทั้งที่เปลี่ยนโช๊คใหม่แล้ว ไม้ตีกลองเปลี่ยนแล้ว ยางเปลี่ยนแล้ว ตั้งศูนย์ใหม่แล้ว น่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขอบคุณครับ:coolly-0033:

แบบว่าขับอยู่ที่ความเร็ว80-100 ถนนเรียบปรกติ พวงมาลัยมีอาการ วูบๆ ส่ายๆ ดึงซ้ายทีขวาที ทั้งที่เปลี่ยนโช๊คใหม่แล้ว ไม้ตีกลองเปลี่ยนแล้ว ยางเปลี่ยนแล้ว ตั้งศูนย์ใหม่แล้ว น่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขอบคุณครับ:coolly-0033:
ลองเช็คยางรัดแรคดูครับ:coolly-0033:

เหลือแร็คงัย ตามน้าจอร์นว่า
สงสัยต้องเปลี่ยนแร็คอีกอย่างถึงจาครบ
สู้ๆ

ลองเช็คยางรัดแรคดูครับ:coolly-0033:
เคยเปลี่ยนแล้วประมาณ 1ปีหรือ2ปีอ่ะครับ ยังไงเดี๋ยวจะลองเช็คดูอีกที ขอบคุณครับน้า:coolly-0033:

เหลือแร็คงัย ตามน้าจอร์นว่า
สงสัยต้องเปลี่ยนแร็คอีกอย่างถึงจาครบ
สู้ๆ
เปลี่ยนแร็คเลยหรา เดือนนี้จะหมดตรูดแว้ว เดือนหน้ากินแกลบ แหงๆเลย:coolly-0038:

ดูพวกลูกหมากและบูชต่างๆด้วยครับ

เคยเปลี่ยนแล้วประมาณ 1ปีหรือ2ปีอ่ะครับ ยังไงเดี๋ยวจะลองเช็คดูอีกที ขอบคุณครับน้า:coolly-0033:

ยางรัดแรคจะจับแรคไม่ค่อยอยู่ แรคจะเลื่อนซ้ายขวาได้นืดหน่อย มุมล้อจะเปลี่ยนตามไปด้วย:coolly-0033:

ยางรัดแรคจะจับแรคไม่ค่อยอยู่ แรคจะเลื่อนซ้ายขวาได้นืดหน่อย มุมล้อจะเปลี่ยนตามไปด้วย:coolly-0033:
ของผมพวงมาลัยมันไม่ไปแต่ล้อมันเเวะซ้ายบ้างขวาบ้าง

พอจอด ลองขยับพวงมาลัยดูมันจะมีช่องฟรีนิดๆ

คือตอนขับล้อแว้ง แต่พวงมาลัยไม่แวง

อันนี้สาเหตุเดียวกันมั้ยครับ

:coolly-0023:

เด๋วจะลองเปลี่ยนดูครับ ขอบคุณครับน้า:coolly-0033:
ของผมพวงมาลัยมันไม่ไปแต่ล้อมันเเวะซ้ายบ้างขวาบ้าง

พอจอด ลองขยับพวงมาลัยดูมันจะมีช่องฟรีนิดๆ

คือตอนขับล้อแว้ง แต่พวงมาลัยไม่แวง

อันนี้สาเหตุเดียวกันมั้ยครับ

:coolly-0023:
ใช่เลยครับ แบบนี้เลย เด๋วจะลองเปลี่ยนยางรัดแล็กดูก่อนครับ ได้ไม่ได้ หายไม่หาย จะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ ขอบคุณทุกๆ Commentครับ:coolly-0033:

จัดการเปลี่ยนยางรัดแร็กเรียบร้อยแล้ว อาการวูบของพวงมาลัยหายไป
แต่มีอาการกินข้างอยู่นิดๆ น่าจะมีสาเหตุมาจากยาง เนื่องจากดอกยางคนละลาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม