ถามเรื่องไฟหน้ากับก้านยกเลี้ยวครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kamol
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kamol

Register
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือรถผมตอนนี้ไฟหน้าติดไม่ครบ ข้างซ้ายติดเฉพาะไฟต่ำ ไฟสูงกะไฟหรี่ไม่ติด ส่วนข้างขวา ไฟต่ำไม่ติด ไฟสูงติด ไฟหรี่ติด
มีคนบอกว่าเป้นที่ก้านยกไฟเลี้ยวจิงป่าวครับเปลีย่นแล้วจะหายไม๊ หรือว่าท่านใดมีวิธีเช็คยังไงมั่งครับ ว่าเป็นที่หลอด หรือว่าก้านยกเลี้ยวอะครับ :coolly-0023::coolly-0023:

คล้ายๆกันเลยครับ ของผมไฟต่ำไม่ติดเลยครับ

สงสัยด้วย เหมือนกัน เคยเป็นเหมือนกันครับ ตอนไปปรับระดับสูงต่ำของพวงมาลัย อยู่ดีๆ ก็ไฟต่ำไม่ติดเฉยเลย ดู Fuse กับ Relay ก็ปกติ แต่เป็นไฟต่ำดับทั้งซ้ายขวาเลยนะ พอขยับที่พวงมาลัยมันก็ติด

ก็คงตามที่ว่าครับ ชุดสวิทย์ไฟหน้าคุมอยู่ทั้งหมดครับ

ผมด้วย รอ ผู้รู้มาช่วยตอบอีกที่ครับ:coolly-0023:
แล้ว ขอถามต่อว่า ตัวชุดไฟเลียวกับก้านปัดน้ำกระจก 12V กับ 24V ใส่กันได้เลยป่าวครับ:coolly-0023:

ผมด้วย รอ ผู้รู้มาช่วยตอบอีกที่ครับ:coolly-0023:
แล้ว ขอถามต่อว่า ตัวชุดไฟเลียวกับก้านปัดน้ำกระจก 12V กับ 24V ใส่กันได้เลยป่าวครับ:coolly-0023:

ใส่ได้ครับ ในส่วนปัดน้ำฝนไม่แตกต่าง แต่ในส่วนการเปิดปิดไฟหน้า 12v ไม่มีระบบออโต้ ใส่ 24v มีขั้นตอนเพิ่มจากเดิมอีกนิดหน่อย ใช้ไปซักพักก็ชิน

ใส่ได้ครับ ในส่วนปัดน้ำฝนไม่แตกต่าง แต่ในส่วนการเปิดปิดไฟหน้า 12v ไม่มีระบบออโต้ ใส่ 24v มีขั้นตอนเพิ่มจากเดิมอีกนิดหน่อย ใช้ไปซักพักก็ชิน

ขอบคุณครับป๋า:coolly-0003:

ผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆกันเลยเปลี่ยนชุดก้านเลี้ยวหายเลยครับ ลองเปลี่ยนดูครับ

ผมเคยเป็นนะ นึกว่าก้านไฟเลี้ยวพัง

เลยงัดแงะออกมา ...

ล้างๆขัดๆ หน้าสัมผัสทองแดงในกล่องที่ปลายก้านสวิชย์

ดัดๆทองแดง ให้มันสัมผัสกันแน่นๆ

กลับมาใช้ได้เฉ๊ยยยยย ...