1jz-gte เข้าเกียร์ D เร่งไม่ขึ้น รอบกระตุก ปล่อยคันเร่งแล้วจะดับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311256
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311256

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาการเพิ่งเป็นเมื่อวานนี้ครับ
เช้าเกียร์ D เหยียบคันเร่งแล้ว รอบเครื่องสวิง ความเร็วไม่มา รถกระตุก พอปล่อยคันแร่งแล้วดับครับ
พอสตาร์ทใหม่ ตอนอยู่เกียร์ P เหยียบคันเร่งดู รอบก็ขึ้นได้ปกติ เลยเข้าเกียร์ D อาการเป็นเช่นเดิม ทีนี้ เลยลองเหยียบคันเร่งฝืน คราวนี้รถไม่ดับครับ
แต่วิ่งรอบไม่สวิงแล้ว แต่รู้สึกได้ว่ารอบไม่ขึ้นเร็วเท่าปกติ กว่ารอบจะมาค่อนข้างช้า รถไม่ค่อยวิ่งเลยครับ
พอถึงปั้มเลยเข้าไปเช็คโค้ดดู ปรากฏว่า มีแต่โค้ดเดิม (61 เพราะรถผมไม่ได้ต่อ sp2 ให้กล่อง) ไม่มีโค้ดใหม่ครับ เลยตัดใจถอดขั้วแบตทิ้งไว้สักพัก เพื่อรีเซตกล่อง แล้วขับใหม่ อาการก็เป็นเช่นเดิมอีก รถไม่วิ่งรอบสวิง ปล่อยคันเร่งตอนเกียร์ D รถจะดับ

ตอนนี้ผมสงสัยมากเลยครับว่าเป็นเพราะอะไร
รถผม 1JZ GTE ปลั๊กบาง

ลองดูกล่องECUดูครับ ไม่แน่ใจ รอกูรูมาตอบ:coolly-0010:

เกียร์อาจจะไม่ดีก็ได้คับ...ถ้าเกียร์มีปัญหาผมมีเกียร์ของผมอยู่ตัวเดียวกันเข้าได้ปรกติไม่เห่าหอน..ผมยกลงขึ้นเกียร์ธรรมดาคับ.ถ้าสนใจคุยราคาได้คับ:coolly-0039:...081-4403630

• กระทู้ ผู้เขียน
ยกใส่เกียร์ธรรมดา ใช้ของอะไรอะครับ ต้องแปลงเยอะไหมครับ
งบประมาณเท่าไรครับ เล็งอยู่เหมือนกันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม