ฉีดน้ำล้างกระจกไม่ออกครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31635
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31635

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามผู้รู้ครับ
ฉีดน้ำบนฝากระโปรงหน้ารถไม่ออกครับ 2 ข้างเลย
ผมลองถอดสายยางตรงเส้นก่อนที่จะเข้า 3 ทางแล้วฉีด ก็ออกครับ
เลยลองเอาเข็มแยงรูที่จุกฉีดน้ำบนฝากระโปรงแล้วก็มีออกมาเส้นเดียว(จากปกติมี 4 เส้นน้ำทีจะฉีดออกมา)แถมไหลอ่อย ๆ ไม่พุ่งเหมือนปกติเลย
ก็เลยลองสลับมอเตอร์(ฉีดปัดหลัง)ก็ยังไม่ออกเหมือนเดิม
ท่านใดมีวิธีแนะนำบ้างครับ หรือต้องเปลี่ยนจุกฉีดน้ำใหม่
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สายแตกหรือเปล่าครับพี่ ของผมก็เคยเป็นนะ หากันตั้งนานดูไปดูมาหนูกัดสายแหว่งไปนิดนึง

ถอดสายยางหลัง 3 ทางออกมาเช็คดูว่ามันมีอะไรไปอุดตันหรือเปล่า ไงลองเอาลมแรงๆเป่าเคลียสายและหัวฉีดน้ำบนฝากระโปรงอีกรอบ น่าจะดีขึ้นครับ

ที่บอกว่าเอาเข็มแยงรูที่จุกฉีดน้ำบนฝากระโปรงแล้วก็มีออกมาเส้นเดียว
ผมว่าถอดจุกฉีดเอาออกมาแยงข้างนอกเลยครับมันน่าจะมีเศษผงอุดตัน ผมเคยเอาออกมาแยงแล้วหายครับ

จุกฉีดน้ำบนฝากระโปรงหน้าถอดยังไงครับ ?

ถอดสายยางออกก่อน แล้วก็ดึงออกได้เลยครับ ถ้าดึงไม่ออกก็ด้านที่อยุ่ใต้ฝาหระโปรงมันจะมีล็อกเล็กๆอยู่ครับ บีบล็อกแล้วดันขึ้นไปเลยครับ

ขอบคุณครับ
เสาร์-อาทิตย์จะลองทำดู
ผลเป็นยังไงจะมาบอกนะครับ

เอาเข๊มเล็กๆ แยง เอาลมแรงๆ เป่ายิ้งฉุบ

สงสัยป๋าจะถนัดแยง ๆ เป่า ๆ นะครับเนี่ย...
ขอบคุณครับป๋า

จัดการแล้วครับวันนี้
ตอนแรกใช้เข็มแยงเข้าไป ก็ออกฝั่งขวาครับ ซ้ายยังไม่ออกเหมือนเดิม
เลยเปิดฝากระโปรง ดึงสายออก หักคามือเลยครับ ข้างในมีสปริงกับลูกปืนเป็นวันเวย์วาวล์
ดีไม่หาย ปรากฎว่าข้างในมีเศษคล้ายๆ ใบไม้เต็มเลย ก็จัดการเขี่ยออก
แล้วก็หยอดกาวตรงที่หักเข้าไป ประกอบพุ่งปรี้ดเลยทีนี้
ปล.อุปกรณ์พวกนี้ใช้งานมานาน แถมโดนความร้อนอีก ทำให้กรอบแตกได้ง่าย
ถอดประกอบระวังกันให้มากนะครับ

ดีน่ะยังพอหยอดกาวได้เกิอบเสียตังเลยท่าน :coolly-0028::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม