รบกวนถาม...จอดอยู่เฉยๆแล้วเบิ้ลเครื่อง..โบจะพังเหรอคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเอารถไปเปลี่ยนไดร์สตาร์ท...เอาออกจากอู่มา..เทอร์โบไม่ทำงาน..ไม่มีบูทเลย
ช่างประจำบอกว่าใบหลังขาด..คาดว่าดู่ที่เปลี่ยนไดร์เบิ้ลเครื่องเล่น..มันเลยพังใช่ไหมคับ..

พอดีเอารถไปเปลี่ยนไดร์สตาร์ท...เอาออกจากอู่มา..เทอร์โบไม่ทำงาน..ไม่มีบูทเลย
ช่างประจำบอกว่าใบหลังขาด..คาดว่าดู่ที่เปลี่ยนไดร์เบิ้ลเครื่องเล่น..มันเลยพังใช่ไหมคับ..
ผมยังไม่เคยเจออาการเบิ้ลเครื่องแล้วทำให้ใบหลังขาด น่าจะเป็นแกนใกล้จะขาดพอดีกับที่เอารถเข้าไปครับ:coolly-0033:

ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ เจอแต่แก๊สแบคออกท่อไอเสีย แล้วใบหลังขาด

มันขาดง่ายขนาดนั้นเลยหลอครับ
งง........
:coolly-0002:

ผมเคยครับต่อนั้นเครื่อง rb20det/mt เพิ่งใส่โบ 25 มาใหม่ เบิลเครื่่อง(หนักๆ)แต่ เวสเกจแยกไม่ยอมเปิดใบหลังกระจุยออกปลายท่อเรยครับ

ผมเคยเจอมาแล้วครับ ใบหน้าคด เพราะสายโบลอ๊อฟหลุด
..เหยียบคันเร่งทีเดียวเท่านั้นละ คดทันตาเลย...
น่าจะเป็นเพราะลมมันตีกลับ โบลอ๊อฟไม่คลายออก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม