กระจกหน้า แตกเอง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jzfanclub
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jzfanclub

Register
เข้าร่วม
8 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
กระจกหน้าแตกเองไม่ทราบสาเหตุค่ะ หนูสมควรเปลี่ยนของนอกหรึอของ ไทยของไทยราคาที่เชียงใหม่ 3500พร้อมติดตั้ง
(รถหนูแต่งแล้วจอดไม่ได้ใช้ในชีวิตประจำวัน ขับเที่ยวกลางคืนเดือนละ1คืน):coolly-0033::coolly-0033:

งั้นเปลี่ยนเลยครับ ของไทยก็ได้ครับ

ของไทยดีครับไม่แพง

ของผมโดนไป 4600 บาทพร้อมติดตั้ง
ราคานี้ยังไม่มีฟีมนะคับ เ ซ็ ง เ ล ย :coolly-0008:

แตกเองนี่แตกยังไงคับ แตกตรงไหน สาเหตุของกระจกแตกเองคือ ตัวถังมีการบิดตัว โดยปกติแล้วตัวมันมีการบิดเป็นเรื่องปกติ เคสนี้ถ้าวางกระจกมาไม่ดี ก็ทำให้แตกได้ แต่ถ้าวางกระจกมาดี หรือกระจกไม่เคยถอด กรณีเป็นไปได้คือ ตัวถังด้านหน้ามีการผุ ทำให้มีการบิดตัวมากผิดปกติจนส่งผลให้กระจกแตก เคสนี้เคยเจอรถพวกกัน ตกหลุมแล้วแตก หรือไม่ก็เครื่องแรงมาก ตอนซัดตัวถังบิดจนกระจกแตกได้เหมือนกัน ลองหาต้นเหตุก่อนดีกว่า ไม่งั้นเปลี่ยนไปก็แตกอีก ถ้ารถผุ

• กระทู้ ผู้เขียน
พรุ่งนี้ไปถ่ายรุปมาลงให้ดู เจ้า อ้าย

แสดงว่าขับแรงมากเลยหรอครับพี่เข็ม อิอิ jbo

ของผมโดนไป 4600 บาทพร้อมติดตั้ง
ราคานี้ยังไม่มีฟีมนะคับ เ ซ็ ง เ ล ย :coolly-0008:
แถวบ้านผม กะจกหน้าแค่2000เอง ของใหม่ไทย

กระจกหน้าแตกเองไม่ทราบสาเหตุค่ะ หนูสมควรเปลี่ยนของนอกหรึอของ ไทยของไทยราคาที่เชียงใหม่ 3500พร้อมติดตั้ง
(รถหนูแต่งแล้วจอดไม่ได้ใช้ในชีวิตประจำวัน ขับเที่ยวกลางคืนเดือนละ1คืน):coolly-0033::coolly-0033:

ยังไง เปลี่ยนแล้ว อย่าลืม วัสดุอุปกรณ์ ชิ้นนี้ นะครับ เทปคิ้วยางรองกระจกหน้า สำหรับผม ส่วนตัว ให้ความสำคัญ กับมันมากครับ

จอดรถตากแดด ก็ทำให้กระจกแตกได้นะครับ

ยังไง เปลี่ยนแล้ว อย่าลืม วัสดุอุปกรณ์ ชิ้นนี้ นะครับ เทปคิ้วยางรองกระจกหน้า สำหรับผม ส่วนตัว ให้ความสำคัญ กับมันมากครับ

เทปตัวนี้ ส่วนใหญ่ร้านกระจกทั่วไปจะไม่มีเก็บไว้หรือสำรองไว้ให้

ถ้าอยากจะใส่ต้องหาของไปเอง

แต่ตอนที่ร้านติดตั้งกระจกถ้ามีการบอก(สั่ง)ให้ติดเทปตัวนี้

ราคาค่าแรงจะเพิ่มขึ้นพอสมควรเพราะต้องทำการเช็ด ขูด เทปเก่ากาวเก่าออกให้หมด

ร้านส่วนใหญ่จะไม่ทำการติดตั้งให้ ถ้ามีการติดตั้งเทปตัวนี้ เจ้าของรถต้องคอยติดตามดูการติดตั้งกระจกให้ดีนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม