***มีใครติดฟิล์มทับจุดไข่ปลาด้านหลังมั้ยครับ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีใครติดฟิล์มทับจุดไข่ปลาด้านหลังมั้ยครับ มันจะร่อนมั้ยครับ หรือเค้าไม่นิยมติดกัน แล้วมีวิธีทำให้มันไม่ร่อนมั้ยครับ
ลามีน่าทั้งคัน ครึ่งหน้า 60 ครึ่งหลัง 80 ราคา 4,500 บาท แพงมั้ยครับ แล้วจะขับยากมั้ยครับ (ไม่เคยขับรถติดฟิล์มครับ)
ขอบคุณครับ

ของผมไม่ได้ติดทับน่ะคับ ถ้าติดทับเหมือนมันจะติดไม่อยู่ แต่ที่เคยๆอ่าน ก็มีคนติดทับ แล้วก็มีวิธีเหมือนกันที่จะติดแล้วเอาให้มันอยู่ .. คงต้องหาดู แต่ผมว่ามันจะมีฟองอากาศ ติดทับแล้วไม่สวยอ่า

ถ้าจะให้ง่ายก็ติดแบบไม่ทับ แล้วใส่บังแดดหลังแท้ซักชุดไรงี้ก็ได้นะคับ :coolly-0039:

ติดได้ครับ แต่ไม่สวย
ผมติด 3m ฟองอากาศเพียบ แต่ไม่หลุดเฉพาะไข่ปลานะที่เป็นฟองอากาศนิด ๆ
1 ปีละ ช่างบอกมันติดไม่ได้แต่ผมดื้ออะ ติด ๆ ไปเถอะ
กลางคืนขับยากนิดหน่อย
ถ้าติดแบบปรอท ผมว่าขับง่ายกว่าแบบดำนะ ในความเข้มเท่ากัน
ถ้าย้อนเวลาได้เลือกไปติดแบบปรอทครับ

ของผมก็ทับน่ะของhikool ติดมา5ปีแระมีฟองอากาศที่จุดใข่ปลานิดหน่อยตรงอื่นไม่มีก็โอน่ะ

แจมหน่อยคับ ของผมไม่ได้ติดทับคับติดแค่ถึงตรงจุดไข่ปลา ส่วนที่เหลือเป็นจุดไข่ปลาผมใช้สติกเกอร์ดำด้านปิดด้านนอกยาวไปเลย แล้วก็ตัด NISMO สะท้อนแสงตัวโตเต็มพอดี ด้านหน้า ตรงด้านล่างก็คาดสติกเกอร์ดำด้านอีกนิด ใบปัดน้ำฝนปัดแล้วสติกเกอร์ไม่หลุดโอเค ส่วนฟิมล์ แนะนำคับของผมติดเป็นฟิมล์ดำ 3 บานหน้า 60% 3 บานหลัง 80% ขับโคตรยาก ผมแนะนำให้บานหน้าน้อยกว่า 60% จะดีมาก ส่วนที่เหลือซัดเท่าไหร่ก็ได้ยิ่งดำยิ่งเย็นยิ่งไม่มีใครเห็นเรา 555 :coolly-0028: ผมชอบ

ผมก็ติดทับครับ LAMINA ชาแดงครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมก็ติดทับครับ LAMINA ชาแดงครับ

อยากติดเหมือนกันครับสีชาอะครับ แต่กลัวว่าจะร้อนเหมือนไม่ได้ติด(กลัวเสียตังฟรีอะครับ) ที่คุณ A31360 ใช้อยู่กันร้อนได้ดีมั้ยครับ รุ่นอะไรครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม