ถามเรื่องเบรคครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311308
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311308

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีว่าเปลี่ยนเบรค เป็น ของ S14หน้า และหลังเป็นของR32
แล้วไล่น้ำมัน เบรคไม่ขึ้น เกิดมาจากอะไรครับ หม้อลมชั้นเครื่อง
ตอนให้เบรคเดิมก็ปกติดีนะ

ตอนเปลี่ยนเบรคเอาคีมบีบสายน้ำมันไว้หรือป่ะครับ ถ้าปล่อยทิ้งหมด ไล่ลมควรติดเครื่องยนต์เป็นระยะด้วย พูดง่ายๆ ลมหมด หรือไม่ก็หม้อลมรั่ว

ตอนเปลี่ยนเบรคเอาคีมบีบสายน้ำมันไว้หรือป่ะครับ ถ้าปล่อยทิ้งหมด ไล่ลมควรติดเครื่องยนต์เป็นระยะด้วย พูดง่ายๆ ลมหมด หรือไม่ก็หม้อลมรั่ว
ไม่ได้บีบไว้อะครับ แต่ตอน้ชปั้มเดิมก็ปกติ ไม่รั่ว ไล่จนไม่มีฟองแล้วด้วยครับ เป็นที่แม่ปั้มเล็กไปเกี่ยวไหม

ต้อง ถอดลูกสูบออกมา
แล้วเอาน้ำมันเบลค เทลงไป
แล้วอัด ลูกสูบเข้าไป
ไล่น้ำมัน ย้อน ไปหากระปุกน้ำมันครับ:coolly-0003:

แก้ไขล่าสุด:
ใส่คาลิเปอร์กลับหัวป่่าวครับ ลองดูตรงหัวไล่ลมครับ ที่ไล่ลมต้องอยู่ด้านบนนะครับ

ถ้าหัวไล่ลมอยู่ด้านล่าง ไล่ยังไงลมก็ไม่มาครับ

ใส่คาลิเปอร์กลับหัวป่่าวครับ ลองดูตรงหัวไล่ลมครับ ที่ไล่ลมต้องอยู่ด้านบนนะครับ

ถ้าหัวไล่ลมอยู่ด้านล่าง ไล่ยังไงลมก็ไม่มาครับ
ลองกลับแล้วครับ และก็ถอดลูกสูบออกมาล้าง ก็ดีขึ้นนิดหน่อยครับ
ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับแม่ปั้มบนไหม ว่าตัวมันเล็กไป

ลองกลับแล้วครับ และก็ถอดลูกสูบออกมาล้าง ก็ดีขึ้นนิดหน่อยครับ
ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับแม่ปั้มบนไหม ว่าตัวมันเล็กไป

เช็ดดูทั้งคาลิเปอร์หน้า และ คาลิเปอร์หลังแล้วใช่มั๊ยครับ

ว่าจุดไล่ลมอยู่ด้านบนทั้งหมด

เป็นเหมือนผมเลย ผมก้อเปลี่ยนแม่ปั๊มบนตามไปด้วย หายเลยครับ
น่าจะเป็นจากปั๊มเดิมไม่ต้องใช้แรงดันลูกสูบมาก รอยสึกในแม่ปั๊มบนอาจจะไม่ออกอาการ
พอเปลี่ยนใหม่เลยออกอาการ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม