เสียงดังมาจากข้างหลัง งง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ simone1982
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

simone1982

Register
เข้าร่วม
16 ก.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า เวลารถวิ่ง มีเสียงดังมาจาก ล้อ หรือ ยาง หรือ อะไรนี้แระ ดัง แฟ ๆๆ เป็น จังหวะ ไม่ทราบว่าสันนิฐานว่าเกิดจากอะไรได้บาง เพิ่งเปลี่ยนล้อมา ยังไม่ได้ตั้งศูนย์ เกี่ยวป่าวไม่รุ้ -*-

สเปคล้อ+ยางเท่าไหร่ ? ครับ ยางเก่าหรือใหม่ ?

เล่าแล้วถ่ายทอดเสียงออกมา แฟๆๆ ตอบยากมาก ลองฟังแล้วมาพิมพ์อีกทีครับ

และ เสียงที่ได้ยินไม่เกี่ยวกับการตั้งศูนย์ล้อครับ

มาแจมกับน้าเหวก
ดังหลังจากเปลี่ยนล้อ+ยาง หรือเปล่า ถ่ายรูปล้อ+ยางมาให้ดูด้วยก็จะดีครับ:coolly-0033:

ความเป็นไปได้หลายทางต้องสังเกตุดูครับถ้าดังตอนรถยุบตัวก็ควรดูว่ายางเบียดซุ้มหรือเปล่าดูจากขอบยางก็น่าจะสังเกตุได้ครับไม่น่ายาก

• กระทู้ ผู้เขียน
อ่อ วันนี้ไปตั้งศุนย์ มาแล้วคับ สรุปว่า เบรคหลังน๊อต คลาย ออกมาอะคับ ไม่รู้ว่า จะ ทำไง ไขเข้าไปเลยได้มัยอะคับ (เบรค S14 หลัง จะมีน๊อต 4 แฉก 2 ตัว มันคลายออก 1 ตัว)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม