center hub ring

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ simone1982
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

simone1982

Register
เข้าร่วม
16 ก.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่ารถใครใส่ วงแหวนนี้บางคับ Center Hub Ring แล้วทำไมต้องใส่แล้ว ล้อยี้ห้ออะไรบางที่ต้องใส่คับ

ไม่ทราบว่ารถใครใส่ วงแหวนนี้บางคับ Center Hub Ring แล้วทำไมต้องใส่แล้ว ล้อยี้ห้ออะไรบางที่ต้องใส่คับ
ล้อที่ทำออกมาขายต้องใส่กับรถได้เกือบทุกรุ่นที่มีรูน็อตและ ระยะห่างระหว่างน็อต จะได้ไม่ต้องสต๊อกล้อไว้ขายเยอะ เลยทำดุมกลางไว้ใหญ่ไว้ก่อนแล้วค่อยมาตีปลอกให้พอดีกับดุมกลางของรถ
ดุมรถแต่ละยี่ห้อจะขนาดไม่เท่ากันแล้วแต่การออกแบบ แต่ก็มีล้อบางรุ่น บางยี่ห้อ ออกแบบมาใส่กับรถรุ่นนั้น ดุมกลางก็จะพอดี ไม่ต้องไปตีปลอกใหม่
A31ดุมกลางโต 66 ม.ม. จะใส่ล้อ 4-5รู 114.3 ก็ว่ากันไป

งงมั๊ยครับ:coolly-0028:

ถ้าไม่ใส่ อาจสั่นยิ่งกว่าเจ้าเข้าครับ ...

อย่างที่น้าจอห์นบอกครับ

และขอเสริมอีกนิด ลองวัดดุมกลางของแม็กที่น้องใส่อยู่ว่า มันมีขนาดเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 73 มม.(ความจริงมันมีจุดทศนิยมแต่ไม่ขอพูดถึง) ถ้าเป็นอย่างนี้ ก็ต้องและควรเป็นเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องหา hub ring มาใส่ เพราะเวลาน้องใส่ล้อ ต่อให้ล้อแม็กมันถูกบังคับด้วยน๊อต 5 ตัวของล้อก็ตาม มันจะมีเคลียร์ร้านซ์ของรูน๊อตอยู่อีกนิดนึง ด้วยสาเหตุนี้มันจึงทำให้ล้อไม่ได้อยู่ใน center เวลาวิ่งมันจึงสั่น

และเวลาซื้อแม็กให้ดูด้วยว่า hub ring ของแม็กมันกี่มิล เดี๋ยวไปเจอแม็กรุ่นพิเศษทำมาใส่ดุมรถรุ่นนั้นๆโดยเฉพาะจะเสียตังค์ฟรีเสียป่าวๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ ๆๆ มากคับผม

น้าจอห์นครับmagผมมันhub 67 mm.ครับ ใส่ดุมเดิมมันจะสั่นใช่ไหมครับ ขนาดต่างกันนิดเดียวเอง จะแก้ยังไงครับ

น้าจอห์นครับmagผมมันhub 67 mm.ครับ ใส่ดุมเดิมมันจะสั่นใช่ไหมครับ ขนาดต่างกันนิดเดียวเอง จะแก้ยังไงครับ
ล้อยี่ห้อ รุ่นอะไรครับ

ขยายดุมกลางข้างละ 2 ม.ม. แล้วตีปลอกดุมให้ได้ 66 ม.ม.ครับ:coolly-0033:
ขอบคุณมากครับน้า แต่ผมทำ spacer บ่านอก 67 บ่าใน 66.1 แล้วครับ กำลังรอดูผลอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับน้า แต่ผมทำ spacer บ่านอก 67 บ่าใน 66.1 แล้วครับ กำลังรอดูผลอยู่ครับ
ขอชมรูปสเปเซอร์ตัวนี้และหนาเท่าไหร่ครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม