ใครถอดตัวนี้เปงมั่งครับ ช่วยหน่อย ^^/'/

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ terasuk456789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

terasuk456789

Member
Register
เข้าร่วม
22 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
มอเตอร์พัดลมโบเวอร์อ่ะครับ ถอดน๊อตที่ตูดแล้วแต่ดึงไม่ออก ใครรู้วิธีถอดมั่งครับ ช่วยหน่อย:coolly-0042:

ไฟล์แนบ

4.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
    4.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 62
    3.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 76

มอเตอร์พัดลมโบเวอร์อ่ะครับ ถอดน๊อตที่ตูดแล้วแต่ดึงไม่ออก ใครรู้วิธีถอดมั่งครับ ช่วยหน่อย:coolly-0042:

มันไม่หมุนใช้ไหมครับ ผมเคยลมไม่ออก อะ เขาให้เอาไขควงทุบไปที่ตูดมันอะมอเตอร์อาจค้าง ช่างแอร์เคยซ่อมให้มันก็กลับมาหมุนเหมือนเดิม มีลมเหมือนเดิม แต่ตอนนั้นผมต้องเดินทางไกลเลยเปลี่ยนเอาชัว ใช้ของ B14 แทนใช้ได้เล็กกว่ากันนิดหนึ่งอะครับ ถอดไม่เป็นครับ:coolly-0023:

มันไม่หมุนใช้ไหมครับ ผมเคยลมไม่ออก อะ เขาให้เอาไขควงทุบไปที่ตูดมันอะมอเตอร์อาจค้าง ช่างแอร์เคยซ่อมให้มันก็กลับมาหมุนเหมือนเดิม มีลมเหมือนเดิม แต่ตอนนั้นผมต้องเดินทางไกลเลยเปลี่ยนเอาชัว ใช้ของ B14 แทนใช้ได้เล็กกว่ากันนิดหนึ่งอะครับ ถอดไม่เป็นครับ:coolly-0023:

พอดีผมถอดล้างระบบแอร์ภายในรถ โบเวอร์+คอยเย็น อ่ะครับ คืออยากถอดมอเตอร์มาล้างทำความสะอาดด้วยอ่ะครับ เพราะลองหมุนดู:coolly-0027:ฝุ่นข้างในมอเตอร์มันดำมากและเยอะมาก ว่าจะถอดมาล้างเบนซินทำความสะอาดอ่ะครับ:coolly-0017:

ใครถอดเป็นมั่งครับ ช่วยที

ที่เคยทำก็ไขน๊อตที่ตูดมอเตอร์ 2 ตัวแล้วเคาะๆฝาหน่อยแล้วใช้ไขควงปากแบนงัดทีละด้าน
ก็ออกแล้วครับ ให้เปิดเฉพาะส่วนที่เป็นฝาเหล็กก่อนแล้วค่อยถอดแปลงถ่านทีหลังครับ

ที่เคยทำก็ไขน๊อตที่ตูดมอเตอร์ 2 ตัวแล้วเคาะๆฝาหน่อยแล้วใช้ไขควงปากแบนงัดทีละด้าน
ก็ออกแล้วครับ ให้เปิดเฉพาะส่วนที่เป็นฝาเหล็กก่อนแล้วค่อยถอดแปลงถ่านทีหลังครับ

ตรงตูดมอเตอร์มีน็อตตัวเดียวอ่ะครับพี่ ไม่รู้ว่าคนละรุ่นหรือป่าว:coolly-0027::coolly-0043::coolly-0041:

ผมเคยถอนมาทำความสะอาด ว่าจะเอารูปมาลงแต่ยังไม่ได้ลงซักกะที เดียวเย็นนี้ว่างๆจะเอารูป+วิธีมาลงให้ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม