อินเตอร์ติดแผงแอร์ครับแก้ตรงไหนดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nissan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nissan

Member
Register
เข้าร่วม
7 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเปนปี 95 12v ท้ายแดงอูม แผงแอร์เดิมๆตั้งแต่แรก ตอนนี้ ใส่อินเตอร์หน้า ติด โกร่งพัดลมแอร์ครับ ไม่ทราบว่า จะแก้ไขโดยวิธีใด ได้บ้างครับ แปลงพัดลมแบบบางกว่ามาใส่ หรือ ผมเคยได้ยิน ว่ามี แผงแอร์แบบบางของ a31 ตรงรุ่น แต่ผมไม่ทราบว่าของเดิมของผม มันเปนรุ่นไหน แบบบาง หรือป่าว พอดี อยากใส่ กันชน เดิม อ่ะครับ รบกวนด้วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แล้วทำไมไปใส่ INTER ให้ติดกับโกร่งพัดลมล่ะครับ ก็เลื่อนออกมาหน่อยคงไม่ติดพัดลมแล้วล่ะ ส่วนโครงเหล็กกันชนหน้าก็เว้าเป็นรูปตัว U คว่ำเพื่อเป็นช่องให้ INTER เลื่อนออกมาได้ แต่จะมาติดกันชนหน้าแทนอีก ก็เลาะพลาสติคครีบด้านในกันชนออกตามรูปทรง INTER ก็ใส่ได้แล้วครับ ทั่วไปใครที่ใส่กันชนเดิมไม่ว่าช่องยาวหรืออูมก็ตัดเลาะครีบด้านในกันชนทั้งนั้นครับ กันชนไม่เสียทรงหรอกเพราะตัดด้านใน

ตามป๋าว่ามาเลยครับ:coolly-0003:

คว้าน ตัด เอีงนิดหน่อยได้แล้ว
โดยปกติ อินเตอร์ ออกแบบมาเอียงไปข้างหน้านิดหน่อย ครับ

ไฟล์แนบ

15.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
แล้วทำไมไปใส่ INTER ให้ติดกับโกร่งพัดลมล่ะครับ ก็เลื่อนออกมาหน่อยคงไม่ติดพัดลมแล้วล่ะ ส่วนโครงเหล็กกันชนหน้าก็เว้าเป็นรูปตัว U คว่ำเพื่อเป็นช่องให้ INTER เลื่อนออกมาได้ แต่จะมาติดกันชนหน้าแทนอีก ก็เลาะพลาสติคครีบด้านในกันชนออกตามรูปทรง INTER ก็ใส่ได้แล้วครับ ทั่วไปใครที่ใส่กันชนเดิมไม่ว่าช่องยาวหรืออูมก็ตัดเลาะครีบด้านในกันชนทั้งนั้นครับ กันชนไม่เสียทรงหรอกเพราะตัดด้านใน
ประมาณนี้ปะคับ ป๋า...

ไฟล์แนบ

27.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
    38.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 102
    23.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 94
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากสำหรับ คำแนะนำ นะครับ พี่ๆ ยังงัย ผม จะลอง ทำตามดูนะครับ:coolly-0039:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม