แก้มข้างของ a31

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ simone1982
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

simone1982

Register
เข้าร่วม
16 ก.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า แก้มข้างของ a31 เค้านิยม เอาอันเดิม(เป็นเหล็ก) ไปเจาะ หรือเค้านิยม ใช่ ไฟเบอร์ เจาะ กันอะคับ รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ

เท่าที่สังเกตเห็นส่วนใหญ่จะนิยมไฟเบอร์นะครับ เพราะซื้อง่ายขายคล่อง มีแบบก็แค่หล่อออกมาใหม่ได้เลยไม่ต้องไปเจาะปาดอะไรแล้วเต็มที่ก็แค่เก็บงานนิดหน่อย แถมได้ประโยชน์ได้ลดภาระของน้ำหนักรวมของรถลงไปในตัวด้วย แถมไม่ต้องกังวลเรื่องผุกันอีกต่อไป...

แต่ก็มีโอกาสเสี่ยงสูงสำหรับการเสียหายจากการยืนพิงหรือยืนซ่อมรถ อิอิ

ส่วนเหล็กนั้น หาดูได้น้อยครับ ที่จะทำกัน แต่ส่วนตัวผมชอบนะ แต่ก็ราคาค่อนข้างสูงสำหรับการเจาะปาดแต่ง...เบ็ดเสร็จรวมทำสีแล้วราคาเกือบเท่าหรือแพงกว่าไฟเบอร์ด้วยมั้ง...แต่ได้ความแข็งแรงทนทาน ถ้าทำดีอ่ะนะ เพราะถ้าทำไม่ดี โป๊สีไม่ดี โอกาสที่น้องหนิมจะมาเยือนค่อนข้างสูงเลยทีเดียว...เค้าเลยไปเล่นไฟเบอร์กันหน่ะครับ

แก้ไขล่าสุด:
เท่าที่สังเกตเห็นส่วนใหญ่จะนิยมไฟเบอร์นะครับ เพราะซื้อง่ายขายคล่อง มีแบบก็แค่หล่อออกมาใหม่ได้เลยไม่ต้องไปเจาะปาดอะไรแล้วเต็มที่ก็แค่เก็บงานนิดหน่อย แถมได้ประโยชน์ได้ลดภาระของน้ำหนักรวมของรถลงไปในตัวด้วย แถมไม่ต้องกังวลเรื่องผุกันอีกต่อไป...

แต่ก็มีโอกาสเสี่ยงสูงสำหรับการเสียหายจากการยืนพิงหรือยืนซ่อมรถ อิอิ

ส่วนเหล็กนั้น หาดูได้น้อยครับ ที่จะทำกัน แต่ส่วนตัวผมชอบนะ แต่ก็ราคาค่อนข้างสูงสำหรับการเจาะปาดแต่ง...เบ็ดเสร็จรวมทำสีแล้วราคาเกือบเท่าหรือแพงกว่าไฟเบอร์ด้วยมั้ง...แต่ได้ความแข็งแรงทนทาน ถ้าทำดีอ่ะนะ เพราะถ้าทำไม่ดี โป๊สีไม่ดี โอกาสที่น้องหนิมจะมาเยือนค่อนข้างสูงเลยทีเดียว...เค้าเลยไปเล่นไฟเบอร์กันหน่ะครับ
ขอบคุณคับผม

แล้วแต่ครับ โดยส่วนตัวมองว่าเหล็กนำไปเจาะขึ้นสันขึ้นเหลี่ยมจะดูสวยกว่าไฟเบอร์ เพราะไฟเบอร์เวลาทำสีขัดไปขัดมาเหลี่ยมต่างๆ มันจะมนไปหรือที่เรียกกันว่าโดยลบเหลี่ยม อย่างไรก็ดีเปรียบเทียบราคาพร้อมทำสีแล้วไฟเบอร์ถูกกว่าแน่นอน

แล้วแต่ครับ โดยส่วนตัวมองว่าเหล็กนำไปเจาะขึ้นสันขึ้นเหลี่ยมจะดูสวยกว่าไฟเบอร์ เพราะไฟเบอร์เวลาทำสีขัดไปขัดมาเหลี่ยมต่างๆ มันจะมนไปหรือที่เรียกกันว่าโดยลบเหลี่ยม อย่างไรก็ดีเปรียบเทียบราคาพร้อมทำสีแล้วไฟเบอร์ถูกกว่าแน่นอน
แล้วของคุณพี่ใช่อะไรอยู่หรอคับ เหล็กหรือไฟเบอร์

ถ้าเป็นผมจะใช้เหล็กครับ เพราะสัน เส้น แนว มันจะคมกว่าครับ

แล้วของคุณพี่ใช่อะไรอยู่หรอคับ เหล็กหรือไฟเบอร์

แก้มเหล็กครับ

attachment.php

ไฟล์แนบ

80.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,040
ระวังโลโก้หลุดนะครับป๋า:coolly-0010:

ไม่มีหลุดครับน้องเพราะจอดอยู่ในบ้านมามากกว่า 6 เดือนแล้ว:coolly-0020:
ปล.logo คู่นี้ซื้อมาตั้ง 65,000.- อ่ะ

แล้วพี่ ๆๆ ทำกันที่ไหนบางอะคับ พอจะแนะนำได้บางอะป่าวคับ

ถ้าถูก ก็ซื้อไฟร์เบอร์
ถ้าจุกจิกก็ เหล็ก แพงแต่ได้ดั่งใจ ช่างตามอู่ทั่วไปทำได้
โป่ง ละ3500 ของผมน้าแดงเมืองชลน้าเพื่อน ครับ
ชลาแล้ว ว่างๆพอได้ทำ
ทำไห้ตั้งกะ2008 ตอนนี้ทำไม่ไหวแล้ว:coolly-0027:
ปัจจุบันอู่ปิดไปแล้วครับ
ปล.ในเวปมีมากมายลองเลือกดูครับ

ไฟล์แนบ

50.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 115
    39.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 106
    52.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 106
    41.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 106
    58.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
แก้ไขล่าสุด:
เวลาเจาะแล้วมันจะโปร่งเ่ลยมัยคับหรือเจาะอย่างเดียวโปร่งไม่เกี่ยว

ส่วนตัวชอบเหล็กเส้นคมกว่า ทำสีออกมาน่าจะสวยกว่า ไม่แตกร้าวง่าย แต่ค่าใช้จ่ายสูงกว่าอิอิ
ในรูปเจาะอย่างเดียวไม่ได้โป่งคับน้อง

ไฟล์แนบ

84.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 90
ส่วนตัวชอบเหล็กเส้นคมกว่า ทำสีออกมาน่าจะสวยกว่า ไม่แตกร้าวง่าย แต่ค่าใช้จ่ายสูงกว่าอิอิ
ในรูปเจาะอย่างเดียวไม่ได้โป่งคับน้อง
พี่ ทำแถวไหนหรอคับพี่

เป็นเหล็กเลยครับ สวย.......

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม