กล่องกระจกไฟฟ้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือกระจกประตูหลังฝังคนขับ เลื่อนลงไม่ได้
เอาไปเช็คดู ช่างบอกว่ากล่องกระจกเสีย
ช่างบอกว่ากล่องหายากมากเพราะรถมันเก่า
ไม่งั้นก็ต้องเปลี่ยนระบบลงกล่อง เซ็ทใหม่เลย

อยากรูว่าถ้าหากล่องมาได้ มันจะเอากล่องของประตูอื่นมาใส่ได้มั้ย

หรือว่าข้างใครข้างมันใส่แทนกันไม่ได้

กล่องคุมกระจกมีขายในหน้าซื้อขายครับลองหาดู

กล่องคุมกระจกมีขายในหน้าซื้อขายครับลองหาดู

สรุปมันใส่แทนกันได้มั้ยครับ

หรือว่าข้างใครข้างมัน(ซ้ายต้องกล่องซ้าย ขวาต้องกล่องขวา)

ได้ครับ สับขายึดเอา

สรุปมันใส่แทนกันได้มั้ยครับ

หรือว่าข้างใครข้างมัน(ซ้ายต้องกล่องซ้าย ขวาต้องกล่องขวา)

ใส่แทนกันได้ครับ ขอให้เป็นกล่องคุมกระจกประตูหลัง เสียบด้วยกันได้ไม่ว่าข่างซ้ายข้างขวา

ใส่แทนกันได้ครับ ขอให้เป็นกล่องคุมกระจกประตูหลัง เสียบด้วยกันได้ไม่ว่าข่างซ้ายข้างขวา

อันนี้ชัดเลย ขอบคุณครับ

ซ่อมมั๊ย
ลองทำดู
ไม่อธิบายนะเดี๋ยวโดนร้านร้องเรียน :coolly-0026:

แต่แรงไม่เป็นเป็นแต่ใช้งาน ฮะๆ:coolly-0026:

ไฟล์แนบ

14.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 106
    11.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
    15 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 102
    17.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
    16.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 98
    14.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 95
โชคดีครับ
ได้ไม่ได้มาแจ้งกันด้วยนะ
แต่ผมยังใช้มันอยู่ทุกวันนี้

แล้วก็ทำแบบนี้เกิบทุกกล่องฮะๆ3กล่องแล้ว

ซ่อมมั๊ย
ลองทำดู
ไม่อธิบายนะเดี๋ยวโดนร้านร้องเรียน :coolly-0026:
แต่แรงไม่เป็นเป็นแต่ใช้งาน ฮะๆ:coolly-0026:

ยังงัย วะ โอ๋ คือ รีเลย์ติดกล่องของเดิม มันเจ๊ง ใช่มั้ย แล้ว Relay ใช้แบบใหน อ่ะ หรือ ได้หมด แค่ คอร์ย 12 V

ยังงัย วะ โอ๋ คือ รีเลย์ติดกล่องของเดิม มันเจ๊ง ใช่มั้ย แล้ว Relay ใช้แบบใหน อ่ะ หรือ ได้หมด แค่ คอร์ย 12 V
จ๊า..5ขา เหมือนกันพอ
ตัวเหมือนเดิมก็มีขายหาดูเถอะร้านอิเล็คทรอนิค
แต่ผมเพิ่ม แอมป์มัน คือตัวไหญ่ขึ้น กระจกเก่าแล้วมันฝืด ไหม้หมดละ
เปลี่ยนอีกไหม้อีก ถ้าไม่เปลี่ยนรางหรือยางร่องกระจก
โมดิฟรายไปเลยก่า:coolly-0028:

ปล.ผมสูบหรี่เปิดๆปิดๆจนลื่นแล้วฮะๆ:coolly-0010:นี้ข้างหน้าขวาก็พึ่งไหม้อย่างรุนแรงโมอีก

ไฟล์แนบ

น้องโอ๋ แจ๋วจริงวุ้ย...ซ่อมเองได้ เปลี่ยนรีเลย์เอา

ซ่อมมั๊ย
ลองทำดู

ขอเบอร์ relay หน่อยครับ:coolly-0017:

โชคดีครับ
ได้ไม่ได้มาแจ้งกันด้วยนะ
แต่ผมยังใช้มันอยู่ทุกวันนี้

แล้วก็ทำแบบนี้เกิบทุกกล่องฮะๆ3กล่องแล้ว

รีเลย์อ่ะดีดดังเปาะแปะๆ

แต่จกไม่เลื่อนครับ

เลยไม่รู้จะทำไง

สั่งซื้อตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ

ช้าไปนิด แต่ก็ขอบคุณครับ
:coolly-0002:

เบอร์อะไรก็ได้ครับขอให้เป็นรีเลย์5ขา ถ้าหา10โวล์ทได้จะดีมาก แต่ที่ผมหาได้มัน12โวล์ทครับ ถ้าเอาแบบเดิมเป๊ะๆเคยเดินหาตามร้านอิเล็กทรอนิกส์ บ้านหม้อแล้วครับไม่มีขาย ต้องเอามาแปลงอย่างเดียวครับ รีเลย์ตัวประมาณ10บาทมั้งครับ

ผมทำตั้งแต่2ปีที่แล้วครับปัจุบันก็ยังไม่มีปัญหาใดๆครับ :coolly-0003::coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม