สอบถามอาการรถหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HX520W
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HX520W

Register
เข้าร่วม
28 ก.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
20โบคือพักนี้สตาทติดยากมากๆ เป็นมา2อาทิตย์ละ
ต้องสตาท2-3 รอบย้ำคันเร่งช่วย กว่าจะติด
พอขับไปละยกคันเร่งมีเสียง ปุ้งปั้ง (น้ำมันท่วมชัวร์)
แต่ก็วิ่งปกติไม่มีปันหาอะไร
เลยสงสัยครับว่าจะเปนที่สาเหตุอะไร
แรงดันน้ำมันปกติ เรกกุเลต ปั้มติ๊ก ปกติ
แบ็ตอันนี้แรงมาครับเอาของรถกระบะที่บ้านมาใส่
เหลือหัวเทียนยังไม่ได้รื้อออกมาดูrbรื้อยากมาก
ตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นที่หัวเทียน
หรือมีสาเหตุอื่นอีกช่วยแนะนำทีครับ:coolly-0035:

อาจเป็นต้วรักษาแรงดันน้ำมันหรือที่เรียกตัวกันน้ำมันกระเพื่อม เคยเป็นกับวอลโว่คันเก่าครับ

ติดรีเลย์ช่วยสตาร์ท จะช่วยได้ครับ ตามร้านไดนาโมทั่วไป เพราะสายไฟรถเก่าแล้วกระแสเดินไม่ค่อยสะดวก จะให้เปลี่ยนสายไฟเดี๋ยวงานใหญ่ ทำอย่างที่บอกก่อนราคาไม่กี่ร้อยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม