ขอคำแนะนำร้านทำช่วงล่างดีๆหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pakapao8
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pakapao8

Register
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยู่แถวนนท์ครับ เส้นกาญจนา ครับ

ช่วงด้านหน้า มันส่ายๆครับ แบบเวลาเจอเส้นถนนหรือถนนไม่เรียบ

เป็นรอยยางมะตอยโดนรถใหญ่วิ่งนานๆเป็นรอยนูนๆ

รถวิ่งปลิ้นซ้ายที ขวาที เหมือนพวงมาลัยมันไม่แน่นครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ:coolly-0043:

เป็นอีกทางเลือก ก็แล้วกันคับ!!
อู่ /'/B2K MOTORSPORTS/'/ อยู่ตรงโค้งวัดลาดพร้าวคับ
เบอร์ช่างกี้ 081-0789708
ช่างแจ็ค 086-8738695
ลองโทรไปปรึกษาดูก่อนได้คับ...:coolly-0029: ผมก็ซ่อมที่อู่นี้อะคับผม!

ยางรัดแร๊คน่าจะลาโลกไปแล้วครับ

แถวนนท์ อู่ที่ติดแบนเนอร์ในเวบนี้ก็มีครับ เลือกดูเอาตามสะดวก

เป็นเหมือนกันเลยครับ
ตกคลื่นก็ซ้ายทีขวาที
แล้วเวลาเบลคก็แบบเดียวกันเลย ซ้ายนิดขวาหน่อย
ไม่รู้จะแก้ไรดี

ยางรัดแร๊ก หนวดกุ้ง คอม้า คานหนวดกุ้ง รวมไปถึงจุดยึดคานหน้า และชุดลูกหมากทั้งหมด

ถ้าทุกอย่างยังโอเค(ยังโอเคของผมนี่คือแน่นทุกจุดนะครับ ไม่ใช่ว่าจุดใดจุดนึงแย่ แต่ที่เหลือดีหมด)

ลำดับต่อไปก็มาดูที่เบรค ว่าผ้าเบรคและจานเบรก กินเท่ากันทั้งสองข้างหรือเปล่า แรงดันเบรคได้ไล่ใหม่บ้างมั้ย เอาน้ำมันเบรคใหม่ใส่เข้าไปแล้วไล่ลมเบรคดีหรือเปล่า...ลำดับต่อไปโช๊ค ไม่มีซึมเศร้าแน่นอนหรือเปล่า

และต่อไปยาง แน่ใจหรือเปล่าว่ายางไม่บวม ยางหมดสภาพหรือยัง?? ยางนี่ของให้เช๊คทั้งหน้าและหลังนะครับ เพราะบางทียางหลังบวม ก็ทำให้เกิดอาการนี้ได้เช่นกัน...

แก้ไขล่าสุด:
ยางรัดแร๊ก หนวดกุ้ง คอม้า คานหนวดกุ้ง รวมไปถึงจุดยึดคานหน้า และชุดลูกหมากทั้งหมด

ถ้าทุกอย่างยังโอเค(ยังโอเคของผมนี่คือแน่นทุกจุดนะครับ ไม่ใช่ว่าจุดใดจุดนึงแย่ แต่ที่เหลือดีหมด)

ลำดับต่อไปก็มาดูที่เบรค ว่าผ้าเบรคและจานเบรก กินเท่ากันทั้งสองข้างหรือเปล่า แรงดันเบรคได้ไล่ใหม่บ้างมั้ย เอาน้ำมันเบรคใหม่ใส่เข้าไปแล้วไล่ลมเบรคดีหรือเปล่า...ลำดับต่อไปโช๊ค ไม่มีซึมเศร้าแน่นอนหรือเปล่า

และต่อไปยาง แน่ใจหรือเปล่าว่ายางไม่บวม ยางหมดสภาพหรือยัง?? ยางนี่ของให้เช๊คทั้งหน้าและหลังนะครับ เพราะบางทียางหลังบวม ก็ทำให้เกิดอาการนี้ได้เช่นกัน...

ชัดเจนครับ หมดห่วงไปเรื่องเดียว ยาง

เง้อ อีกเยอะเลย

:coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม