ขอคำแนะนำเรื่อง Meter ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31624
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31624

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่ามิเตอร์ที่วัดได้หลายอย่างในตัวเดียว คงจะต้องเป็นดิจิตอลแหละครับ
ที่ต้องการวัดก็มี Water Temp. Fuel Press, Boost, Volt, A/F
พอจะมีบ้างไหมครับ คือไม่ชอบติดอะไรที่มากเกิน แต่ก็อยากดูค่าได้หลายๆอย่าง
เท่าที่เคยเห็นก็จะมี
Greddy Informeter ที่ต่อกับ ปลั๊ก Consult
Blitz MMD I-color ตัวนี้ต้องมี Sensor เพิ่มต่างหาก เอาครบก็หลายตังค์อยู่
อ้อเครื่องผมเป็น RB20DET
พอจะมีตัวอื่นแนะนำบ้างไหมครับ ที่วัดได้ครบๆ และเชื่อถือได้
ราคาเหมาะสมกับคุณภาพ ยี่ห้อไม่ต้องเทพมาก

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
แต่ตัวที่แนะนำเหมือนต้องต่อกับ NOtebook ด้วย
ผมว่าคงไม่สะดวกเท่าไร
กับการที่เราต้องการดูค่าต่างๆ ในขณะที่เราขับรถใช้งานประจำวัน
หากได้มิเตอร์(เกจ์)ที่ขนาดหน้าจอไม่ใหญ่จนเกินไป
แต่ใช้งานได้สะดวกก็คงจะเยี่ยมเลย
รอคำแนะนำอื่นทางเลือกอื่นๆอีกนะครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าใช้เครื่องเจ จะแนะนำ OBD1 ครับ ดูได้หมดตามที่บอก ยกเว้น fuel pressure
ราคาแค่ 2 พันกว่าบาท แต่นี้เครื่อง RB ใช่มั๊ยครับ

ถ้าใช้เครื่องเจ จะแนะนำ OBD1 ครับ ดูได้หมดตามที่บอก ยกเว้น fuel pressure
ราคาแค่ 2 พันกว่าบาท แต่นี้เครื่อง RB ใช่มั๊ยครับ

ใช่ครับใช้ RB อยู่
งั้นคงต้องรอต่อไป :coolly-0030:
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ผมกะลังมอง DEFI ADVANCE ZD อยู่ครับ วัดได้หลายอย่าง
แต่ที่ได้ข้อมูลมาขาดวัดบูสอย่างเดียวครับ
แต่ราคาสูงเอาการ ลองดูครับ

ไฟล์แนบ

29.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 52
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
แต่ตัวที่แนะนำเหมือนต้องต่อกับ NOtebook ด้วย
ผมว่าคงไม่สะดวกเท่าไร
กับการที่เราต้องการดูค่าต่างๆ ในขณะที่เราขับรถใช้งานประจำวัน
หากได้มิเตอร์(เกจ์)ที่ขนาดหน้าจอไม่ใหญ่จนเกินไป
แต่ใช้งานได้สะดวกก็คงจะเยี่ยมเลย
รอคำแนะนำอื่นทางเลือกอื่นๆอีกนะครับ
ขอบคุณครับ

ไม่ผิดตัวนี้แค่ซื้อจอมอนิเตอร์มาติดจะให้ดีหน่อยก็จอสัมผัสมือสองประมาณสามพันกว่าบาท อะไรประมาณนั้นครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม