ถามเรื่องล้อครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 295
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

295

รถไม่แรงไปเรื่อยๆ
Register
เข้าร่วม
7 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากถามว่าถ้าเราเอาล้อ r32gts ไปใส่ดุมเดิม4/114.3 จะต้องทำสเปร์ยเซอร์ใหม่เป็น 5/114.3 ใช่ไหมครับมีคนบอกว่าทำแล้วใส่ได้.....อยากทราบว่าใส่แล้วเวลาขับมันจะแกว่งหรือป่าว แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ.....................ขอบคุณครับ...............

ถ้าทำสเปรย์เซอร์แบบมีบ่ารับ บูสดุมกับบูสล้อ มันก็ไม่สั่นหรอกครับ

อยากถามว่าถ้าเราเอาล้อ r32gts ไปใส่ดุมเดิม4/114.3 จะต้องทำสเปร์ยเซอร์ใหม่เป็น 5/114.3 ใช่ไหมครับมีคนบอกว่าทำแล้วใส่ได้.....อยากทราบว่าใส่แล้วเวลาขับมันจะแกว่งหรือป่าว แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ.....................ขอบคุณครับ...............

เอาดุมเดิมไปเจอะเป็นห้ารู แต่ร้านต้องเก่งนะไม่งั้นสั่นๆ

เท่าที่อ่าน

คงอยากจะให้รถเป็น 4 รู เหมือนเดิมใช่ไม๊ เลยจะทำ สเปเซอร์ 4 ออก 5

ทำได้ ไม่สั่นหรอกครับ แต่มันจะเปลืองไปป่าว ถ้าเป็นอลูมิเนียมเนี่ย ตกคู่ละ 1000 กว่าเลยนะ

แต่ถ้าเจาะเป็น 5 รูเลยเนี่ย ประหยัดกว่า 1000 กว่าๆได้ 4 ล้อเลย

เดี๋ยวนี้ร้านเจาะกันชนชำนาญแล้วครับ ผลาดน้อย

แต่ถ้าจะให้ดีสุดๆ

ล้อหน้าใส่ดุม s14 ล้อหลังใส่ ดุม สกาย ยัดได้เลยไม่ต้องเจาะแปลง มาจากโรงงานแท้ๆ ไม่มีสั่นแน่นอนครับ

ถ้าเอาไปเจาะเป็น 5 รู ดุมเดิมเจาะได้เลยใช่ไหมครับ...แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
*พอดีเพื่อนผมไปทำมาแล้วเวลาขับมันแกว่งน่ะครับ...

ของผมล้อหน้าเจาะดุมเดิม+เจาะจานเดิม ล้อหลังดุมสกาย+เจาะจานเดิม หาที่ทำดีๆไม่มีแกว่งครับ:biggrin:

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม