แนะนำร้านอาหาร "สองฝั่งคลอง"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ sinees
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sinees

Register
เข้าร่วม
11 ก.พ. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขออนุญาตแนะนำร้านอาหารบรรยากาศดีอาหารอร่อยค่ะ อยู่แถวปากเกร็ด จ.นนทบุรี ร้านอยู่ในซอยวัดกู้ ชื่อ "ร้านสองฝั่งคลอง" ร้านนี้อยู่ในโรงแรม บัดดี้ โอเรียนทอล ริเวอร์ไซด์ ปากเกร็ดค่ะ

เบอร์โทร. 0 2584 2222

ไปทานมาเมื่อสัปดาห์ก่อนค่ะ อาหารไทยรสชาติดี ฝีมือจัดจ้านดีค่ะ

ยำส้มโอ จานนี้อร่อยดีค่ะ

จานนี้คือ เมี่ยงกุ้งฝอย ค่ะ

จานนี้ จำชื่อไม่ได้อ่ะ จะเป็นปลาทอดกรอบๆ ราดกับน้ำยำมะม่วงค่ะ อร่อยดี

บรรยากาศด้านนอก อยู่ตรงระเบียงริมน้ำค่ะ ชิลดีมว้ากกกค่ะ

อันนี้เอากล้องมือถือถ่าย มองไปด้านนู้นจะเห็นตัวโรงแรม บัดดี้ ริเวอร์ไซด์ค่ะ เหมือนป้อมพระสุเมรุ

ที่นั่งริมน้ำ มองไปเห็นตัวป้อม

สรุปคือ ร้านสองฝั่งคลองเป็นร้านนั่งสบายๆ ชิลๆ บรรยากาศดีค่ะ แต่ตอนเย็นตรงระเบียงริมน้ำยุงเยอะไปหน่อย แนะนำว่าให้ใส่กางเกงขายาวไปค่ะ หรือจะนั่งในห้องแอร์ก็ได้ ตอนกลางคืนจะมีวงดนตรีสดด้านในค่ะ ร้านใหญ่มากๆๆๆ มีห้องจัดเลี้ยง และห้องคาราโอเกะค่ะ

บรรยากาศเจ๋ง !! น่าไป แต่ อาหารคงไม่ทำ ให้ ผิด หวัง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม