สมาชิก หรือ เปล่า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เมื่อ คืน เจอ Cefiro คันหนึ่ง วิ่ง อยู่ที่สุขาถิบาล3 ขับมาช้าๆ
มาจอด เยื้อง คาร์ฟู เลย ลงไป ดู เห็น ห้องเครื่องใหม้ เลย
วิ่ง ลง ไป ดู ดี ที่ มี ปั้ม อยู่ใกล้ๆ พอ ไป ดู เกิด เบดไฟ น่ากลัวมาก
ไม่กล้า วิ่ง แก็ช เลย

ไม่รู้ ว่า ซ่อม เสร็จ ยัง

หายไวไว นะครับ
:cry:

ใครแปล ภาษา กอลั่ม เป็น ภาษาไทยที

อ่าน เหมือนจะรู้เรื่อง

คือ ว่า

เมื่อ คืน เจอ รถ ไฟ ไหม้ อยู่ เยื้อง คาร์ฟู Cef สี ขาว ครับ

เพ่ก้องงกะเค้าด้วยว่ะยูเอ๊ย

เพ่ก้องงกะเค้าด้วยว่ะยูเอ๊ย

เป็นคนอีกประเภทที่คล้ายๆ กับน้อง oppo แต่ไอ้ยูนี่ มันออกแนวแบบว่า เรียบเรียงคำไม่ถูก เคาะเว้นวรรคมากมาย

สรุป แต่ละคำเป็นภาษาไทยชัดเจน แต่องค์รวมแล้วอ่านไม่รู้เรื่อง
บัดซบ

เป็นคนอีกประเภทที่คล้ายๆ กับน้อง oppo แต่ไอ้ยูนี่ มันออกแนวแบบว่า เรียบเรียงคำไม่ถูก เคาะเว้นวรรคมากมาย

สรุป แต่ละคำเป็นภาษาไทยชัดเจน แต่องค์รวมแล้วอ่านไม่รู้เรื่อง
บัดซบ

ไม่สุภาพเลยนะคับ ไอคุณแชมป์ เดี๋ยวเป็นเยี่ยงอย่างแก่เยาวชนไม่ดีนะคับ 555+:biggrin:

ติด แก็ช

เครื่อง 20 Bo

สุขาภิบาล 3

รถเซฟสีขาววางเครื่อง 20โบ ติดแก๊ส

เกิดไฟไหม้ในห้องเครื่อง

สถานที่ เยื้องคาร์ฟู สุขาภิบาล 3

เมื่อวัน อาทิตย์ ที่ผ่านมา

ปล. น่าจะประมาณนี้นะ

รถเซฟสีขาววางเครื่อง 20โบ ติดแก๊ส

สถานที่ เยื้องคาร์ฟู สุขาภิบาล 3

ตามนั้น 5555

กระจ่างขึ้นมาทันทีทันใด:biggrin:

ถูก ครับ......................

ในที่สุดก้อรู้เรื่องซะที :biggrin:

เจอผู้รู้แล้ว:redface:

ผมไม่รู้อะคราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม