สอบถามเรื่องกระจกครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nissan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nissan

Member
Register
เข้าร่วม
7 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้ได้นำรถเข้าไปปะผุทำสีทั้งคันอยู่ครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามดังนี้ครับ
ถ้ารื้อ รถทั้งหมด รวมทั้งกระจกบานหน้า บานหลัง แล้ว ตอนทำสีเสร็จ จะประกอบเข้าที่เดิม จำเปนต้องเปลี่ยนหรือ ต้องหา อะไรบ้าง พวกยาง คิ้ว ขอบประตู ต่างๆ ครับ พอดี ไม่ทราบว่า อะไรที่ ต้องทำบ้าง ไหนๆ ก้อรื้อแล้วทั้งที มีจุดตรงไหนแนะนำให้เปลี่ยนบ้าง ช่วยแนะนำ แบบละเอียดด้วยนะครับ (เหนบางตัว เช่น ตัวที่มุมกระจกหลังที่เปนยางอัดเข้ามุม อ่ะครับ น่าจะไม่ค่อยดีแล้ว ไม่ทราบว่า ของพวกนี้ พอหาซื้อได้ง่ายมั๊ย ถ้ามีที่แนะนำให้ไปหาแบบครบๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ)ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

คือตอนนี้ได้นำรถเข้าไปปะผุทำสีทั้งคันอยู่ครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามดังนี้ครับ
ถ้ารื้อ รถทั้งหมด รวมทั้งกระจกบานหน้า บานหลัง แล้ว ตอนทำสีเสร็จ จะประกอบเข้าที่เดิม จำเปนต้องเปลี่ยนหรือ ต้องหา อะไรบ้าง พวกยาง คิ้ว ขอบประตู ต่างๆ ครับ พอดี ไม่ทราบว่า อะไรที่ ต้องทำบ้าง ไหนๆ ก้อรื้อแล้วทั้งที มีจุดตรงไหนแนะนำให้เปลี่ยนบ้าง ช่วยแนะนำ แบบละเอียดด้วยนะครับ (เหนบางตัว เช่น ตัวที่มุมกระจกหลังที่เปนยางอัดเข้ามุม อ่ะครับ น่าจะไม่ค่อยดีแล้ว ไม่ทราบว่า ของพวกนี้ พอหาซื้อได้ง่ายมั๊ย ถ้ามีที่แนะนำให้ไปหาแบบครบๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ)ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ[/QUOTE
ควรจะไป หาซื้อ เทปคิ้วยางรองกระจก ครับ :coolly-0003:

ถ้าพอจะมีงบประมาณแนะนำให้เปลี่ยนครับ รถเกือบ 20 ปีแล้ว
เปลี่ยนอะไรได้แล้วมันดีขึ้นก้ออยากให้เปลี่ยน ก่อนที่จะไม่มีอะไหล่ให้เปลี่ยนนะครับ

ควรจะไป หาซื้อ เทปคิ้วยางรองกระจก ครับ :coolly-0003:[/QUOTE]ขอบคุณครับ ผมเหนมีคนขายแว๊บๆ แต่ตอนนี้ หากระทู้ไม่เจอแระ มีที่แนะนำให้ไปซื้อมั๊ยครับ :coolly-0033:

ถ้าพอจะมีงบประมาณแนะนำให้เปลี่ยนครับ รถเกือบ 20 ปีแล้ว
เปลี่ยนอะไรได้แล้วมันดีขึ้นก้ออยากให้เปลี่ยน ก่อนที่จะไม่มีอะไหล่ให้เปลี่ยนนะครับ
ครับพี่ ผมก้ออยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ ทำทั้งที แต่ไม่รู้ว่าจะไปหา ซื้อที่ไหน พวกนี้ เบิกศูนย์ได้มั๊ยครับ ที่พี่ มีบ้างหรือป่าวครับ พวกคิว ยางรอง ขอบกระจกหน้าหลัง ยางกระดูกงู รอบขอบประตู พวกนี้ อ่ะครับ ขอบคุณมากนะครับ:coolly-0039: