สตาทไม่ติด(ติดยากมาก)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311261
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311261

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เปลี่ยนปั้มติ๊กแล้ว รถใช้แก๊ซ2-3ปีครับ(สวิตออโต้) สตาทเหยียบคันเร่งช่วยบางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติด หลังจากสตาทครั้งที่3 แล้วดับเลยครับไม่อิไม่อะเลย ต้องลงไปจี้ตรงที่ไดร์สตาทครับถึงติด ควรจะตรวจสอบตรงไหนบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย:coolly-0011:

สตาร์ทด้วยน้ำมันเหรอครับ จิง ๆ การสตาร์ทไม่จำเป็นต้องเหยียบคันเร่งช่วยเลยนะครับ น้ำมันมันจะท่วมเอา
แล้วถ้าสตาร์ทด้วยแก็สแล้วเป็นอย่างไร
รีเลย์ช่วยสตาร์ทมีหรือยัง ถ้ายัง ไปติดตั้งซะ ชุดละ 3 - 400 บาท แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง
แบตเตอรี่ไฟยังดีอยู่หรือป่าว
ลองดูก่อนนะครับ

อาการแบบนี้รถผมเคยเป็นครับสตาร์ทบางทีติดบางทีสตาร์ทประมาณ 20 วิถึงติดแล้วหลังจากนั้นไม่ติดเลย ไปให้ช่างดู
เป็นที่กล่อง ECU ครับเปิดมามีคราบน้ำเต็มเลยครับ หลังจากเปลี่ยนอาการปกติครับ สตาร์ทติดทันที

(ต้องลงไปจี้ที่ได) ผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับไดคับไม่ก็ระบบจ่ายไฟไปที่ไดสตาร์ท จี้นี่หมายความว่าอย่างไรคับช่วยอธิบายละเอียดหน่อยจะได้วิเคราะห์กันถูกคับ

เปลี่ยนปั้มติ๊กแล้ว รถใช้แก๊ซ2-3ปีครับ(สวิตออโต้) สตาทเหยียบคันเร่งช่วยบางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติด หลังจากสตาทครั้งที่3 แล้วดับเลยครับไม่อิไม่อะเลย ต้องลงไปจี้ตรงที่ไดร์สตาทครับถึงติด ควรจะตรวจสอบตรงไหนบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย:coolly-0011:
คือดึงปลักออกบิดกุญแจที่ on แล้วใช้ไฟบวกตรงจี้ที่ขั่วเลยครับ

:coolly-0023:ติดรีเลย์ช่วยสตาร์ทมาแล้วครับ ดีขึ้นครับขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม