สตาร์ทด้วยnไม่ติดครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ a311012
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

a311012

The First Of Engineer
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
8 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้สตาร์ทpตลอด ก่อนหน้านี้สตาร์ทNได้ตลอด หลังจากลุยน้ำ ก็สตาร์ทด้วยNไม่ได้อีกเลย
เป็นเพราะอะไร เครื่องเจไม่โบ ขอบคุณครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ลองไปให้ร้านไดเค๊าเช็คสัญญาณ ( ซิกแนล ) สตาร์ทดูนะ
กรูเคยเป็นสตาร์ทจาก P ไม่ได้ พอไปเช็คสัญญาณ ไล่รีเลย์ใหม่ ก้อหาย

ตอนนี้สตาร์ทpตลอด ก่อนหน้านี้สตาร์ทNได้ตลอด หลังจากลุยน้ำ ก็สตาร์ทด้วยNไม่ได้อีกเลย
เป็นเพราะอะไร เครื่องเจไม่โบ ขอบคุณครับ
เค้าเรียกว่าปลั๊กเซฟเกียร์ อยู่ที่ตำแหน่งบริเวณข้างเกียร์ คิดว่าน้ำคงเข้า แล้วในเซฟเกียร์คงเป็นสนิม หรือสกปรก หน้าที่คือเพื่อป้องกันสตาร์ทผิดในตำแหน่งD หรือ R ครับ:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม