เบรกลึกครับ ปกติหรือเปล่า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Active member
Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เบรกลึกครับ ปกติหรือเปล่า

ใส่ brembo ทั้งสี่ล้อ เบรกลึกกว่าเดิมมากเลยครับ เดิมใส่ r33 GTS

ไล่ลมสองรอบแล้วครับ

ปั๊มบน BM50 แก้ไขอย่างไรได้บ้างคับ

ตั้งสากแม่ปั้มเบรคน่าจะช่วยได้ครับ
แต่อย่าเยอะมากนะครับเดี๋ยวเบรคจะติดครับ

ตั้งสากแม่ปั้มเบรคน่าจะช่วยได้ครับ
แต่อย่าเยอะมากนะครับเดี๋ยวเบรคจะติดครับ

สากแม่ปั๊มมันเกือบสุดเกลียวอยุ่แล้วอะคัรบพี่ ตั้งแต่แรกเลย ตั้งได้อีก 2-3 เกลียว ครับ

ปกติเบรมโบ ที่ปั๊มในข้างเดียวกันจะมีหัวไล่ลม ด้านนอกและใน คาลิปเปอร์ ผมไล่เฉพาะด้านนอก ได้หรือเปล่าครับ

หรือต้องไล่ด้านในด้วย

แก้ไขล่าสุด:
พึ่งเปลี่ยนเบรคหรือเปลี่ยนมานานแล้วครับ
เป็นที่แม่ปั๊มบนกระบอกเบรคเป็นรอยหรือเปล่า ลองเปลี่ยนดูครับ:coolly-0003:
ของผมตอนแรกไม่เป็นครับใส่เบรคของ S15 type S อยู่ใช้งานปรกติ
พอเปลี่ยนเป็น R32GTS ก้อมีอาการเบรคลึกเลยครับ ไล่ลมอยู่ 2 ครั้งไม่หาย
ช่างลองถอดแม่ปั๊มตัวบนมาดู ปรากฎว่าเป็นรอย ผมเลยไปซื้อแม่ปั๊มบนมาเปลี่ยนก้อหายเลย
แม่ปั๊มเบรคตัวบนผมก้อ BM50 ซื้อมือ 2 ญี่ปุ่นมาใหม่ก้อ BM50 ครับ ไล่ลมทีเดียวจบ
ผมก้อยังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าตอนใส่ของเดิมอยู่ไม่เห็นเป็นพอเปลี่ยนคาลิเปอร์ใหม่ทำไมเป็นก้อไม่รู้ :coolly-0024:

พึ่งเปลี่ยนเบรคหรือเปลี่ยนมานานแล้วครับ
เป็นที่แม่ปั๊มบนกระบอกเบรคเป็นรอยหรือเปล่า ลองเปลี่ยนดูครับ:coolly-0003:
ของผมตอนแรกไม่เป็นครับใส่เบรคของ S15 type S อยู่ใช้งานปรกติ
พอเปลี่ยนเป็น R32GTS ก้อมีอาการเบรคลึกเลยครับ ไล่ลมอยู่ 2 ครั้งไม่หาย
ช่างลองถอดแม่ปั๊มตัวบนมาดู ปรากฎว่าเป็นรอย ผมเลยไปซื้อแม่ปั๊มบนมาเปลี่ยนก้อหายเลย
แม่ปั๊มเบรคตัวบนผมก้อ BM50 ซื้อมือ 2 ญี่ปุ่นมาใหม่ก้อ BM50 ครับ ไล่ลมทีเดียวจบ
ผมก้อยังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าตอนใส่ของเดิมอยู่ไม่เห็นเป็นพอเปลี่ยนคาลิเปอร์ใหม่ทำไมเป็นก้อไม่รู้ :coolly-0024:

เพิ่งเปลี่ยนเบรกหลังมาครับ brembo

ตอนแรก หน้าใส่ brem หลัง GTS อยุ่แล้วไม่เป็นเลยครับ สูงปกติ

พอเปลี่ยนหลัง brem มา ลึกเลยครับ ไล่ลมสี่ล้อแล้ว ที่ปั๊มบนก็ไล่แล้ว

แต่ผ้าหลังยังจับไม่ค่อยเต็มหน้าเท่าไหร่ เพิ่งขับได้ 2 วัน ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม