ถามเรื่องเกียร์ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311159
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311159

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาการคือ เวลาเข้าเกียร์ แล้วไม่สาารถต่อเนื่องได้อ่ะครับ คือ พอเข้า เกียร์ หนึ่งแล้ว ลากมาหน่อยนึงแล้วจะสับเกียร์สองมันเข้าไม่ลงอ่ะครับ ต้องให้รอบตกลงมาก่อนอ่ะครับ ถึงจะเข้าได้อ่ะครับ เป็นอย่างนี้ทุกเกียร์เลย เป็นเพราะอะไรครับ
.....ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
เครื่อง เกียร์อาร์บี ยี่สิบ ธรรมดาครับ เดิมๆ
:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

:coolly-0036:

เอ มันจะเทียบ เคียง กับ เกีร์ย อีซูซุ ได้ไหมครับ
อาการเดียวกันเลย ครับ
แต่ผมเป็น แค่ เกีร์ย 2 เกีร์ยเดียว
up........อยากทราบเหมือนกันครับ

ยังไม่มีใครมาตอบเลยอ่ะ

เคยเป็นแต่ไม่ใช่ในเซฟครับ
คล้ายกัน เกียร์เข้าไม่ได้ เข้ายาก
ฝืนขับไปเรื่อยจนถึงบ้าน
สุดท้ายลูกปืนแตกครับ

อีกครั้งคราวนี้ในเซฟเลยครับ
ใช้ด้ามควิกชิพของrb26มาใส่เกียร์rb25
เข้าช้าๆเข้าได้ปกติ พอกระแทกทีเดียวหลุดครับ
เข้าไม่ได้อีกเลย ต้องถอดออกแล้วใส่ใหม่

ของผมอาการเป็นมาหลายเดือนแล้วครับ ขับไปขับมาไม่มีปัญหาครับ แต่ติดตรงที่ว่าเวลาจะเข้าเกียร์1ต่อไป2 ต้องยกแล้วเหยียบครัชใหม่ รอบก็ตกลงมาเยอะๆก่อนอ่ะครับถึงจะเข้าได้เอา เป็นว่าติดไฟแดงอยู่คันแรกล่ะก็ โดนรถที่อยู่ด้านหลังมองทุกที่เลยครับ