เกียร์ไม่เปลี่ยน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cherryblossom
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cherryblossom

Register
เข้าร่วม
9 ก.พ. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0043:
ตอนนี้ผมใช้ เครื่อง 12 v.ออโต้คือตอนนี้รถผมขับไปซัก80-120 แล้วผ่อนคันเร่ง แล้วเยียบใหม่เหมือนเกียร์ไม่เปลียนมันตื่อๆเหมือนลากเกียร์อยู่ เยียบแล้วรอบขึ้นสูงอย่างเดียว เเต่ตอนขับแบบรถติดๆ ขับแล้วเกียร์เปลียนปกติ อาการแบบนี้มีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างคับ ขอบคุณคับมือใหม่
:coolly-0028:

น้ำมันเกียร์ครับ

ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตามลุงข้างบนว่าไว้ก่อน ถ้ายังไม่หายหากล่องเกียร์มาลองสับดู ถ้ายังเป็นอีกน่าจะเป็นที่อุปกรณ์ในเกียร์แล้วครับ:coolly-0033:

ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตามลุงข้างบนว่าไว้ก่อน ถ้ายังไม่หายหากล่องเกียร์มาลองสับดู ถ้ายังเป็นอีกน่าจะเป็นที่อุปกรณ์ในเกียร์แล้วครับ:coolly-0033:
** เสริมต่อจากน้าจอห์น...ถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์ข้างลิ้นปีกผีเสื้อด้วยครับ..จากประสบการณ์นะครับ เคยเป็นแบบนี้เกือบเปลี่ยนเกียร์ฟรี..พอเปลี่ยนเซ็นเซอร์ หายเลย..ลองดูง่ายๆก่อนครับ..:coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
. รถใช้แก็สนะคับคับ มิก ถามต่อเลยนะคับ ถ้าผมจะถ่ายนำ้มันเกียร์นี่ต้องใช้กี่ลิตรคับและถ่ายยังไง ผมลองเช็คระดับนำ้มันเกียร์ นำ้มันเกียร์เกินมาเยอะมาก. ถ้าเกินนี่อาการของรถเป็นยังไงได้บ้างคับ ขอบคุณคับ. และเช็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื่อเปลียนเองได้ไหม หน้าตาเป็นยังไงคับ

แก้ไขล่าสุด:
. รถใช้แก็สนะคับคับ มิก ถามต่อเลยนะคับ ถ้าผมจะถ่ายนำ้มันเกียร์นี่ต้องใช้กี่ลิตรคับและถ่ายยังไง ผมลองเช็คระดับนำ้มันเกียร์ นำ้มันเกียร์เกินมาเยอะมาก. ถ้าเกินนี่อาการของรถเป็นยังไงได้บ้างคับ ขอบคุณคับ. และเช็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื่อเปลียนเองได้ไหม หน้าตาเป็นยังไงคับ

** ถ่ายน้ำมันเกียร์ น่าจะใช้แประมาณ 3ลิตรครี่ง ไปหาช่างเลยครับ รู้สึกว่าเครื่อง12วาร์ว มันต้องถอดฝาแคร้งใต้เกียร์ออกด้วยนะครับ ส่วนตัวเซ็นเซอร์เปลี่ยนเองได้ครับ..ตัวดำๆที่ติดอยู่ข้างลิ้นปีกผีเสื้อน่ะครับ คลายน๊อต2ตัว บน-ล่าง ถอดปลั๊กออก แล้วถอดออกมา ถ้าใส่ตัวใหม่ แล้วลองวิ่งดู จับความรู้สึกให้เหมือนเดิม ค่อยๆตั้งปรับขึ้น ลงได้ครับ ถ้าให้ดีก็ให้ช่างที่มีประสบการณ์ RB.ตั้งให้ก็ได้ครับ ช่างอาจจะใช้อุปกรณ์ช่วยตั้งให้ได้ค่ามาตรฐานครับ..เนื่องจากเซ็นเซอร์ตัวนี้จะคุมไปถึงระบบเกียร์ด้วยนะครับ..ส่วนของผมตั้งเองครับ..ผมตอบจากประสบการณ์นะครับ..:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม