ช่วยด้วยหัวบอลห่วงหลังแตกทำไงดีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cartoon
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cartoon

Member
Register
เข้าร่วม
22 พ.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยด้วยหัวบอลห่วงหลังแตกทำไงดีคับ ล้อหลังสั่นมากเลยครับมีอะไหล่ซ่อมได้มั้ย หรือต้องเปลี่ยนทั้งห่วง ใครรู้ช่วยตอยหน่อยคับ รถไปไหนไม่ได้กลับหลุดทั้งยวง

แก้ไขล่าสุด:

ช่วยด้วยหัวบอลห่วงหลังแตกทำไงดีคับ ล้อหลังสั่นมากเลยครับมีอะไหล่ซ่อมได้มั้ย หรือต้องเปลี่ยนทั้งห่วง ใครรู้ช่วยตอยหน่อยคับ รถไปไหนไม่ได้กลับหลุดทั้งยวง

วงเวียนโอเดียนมีขายครับ:coolly-0033:

โอ้วว เห็นแล้วน่ากลัวดีแท้

โอ้วว เห็นแล้วน่ากลัวดีแท้ ขับรถโหดมากป่าวครับเนี่ย

โอ้วว เห็นแล้วน่ากลัวดีแท้ ขับรถโหดมากป่าวครับเนี่ย

ก็ถนนเอเซียมันมีแต่หลุมอะครับหลบพ้นบ้างไม่พ้นบ้าง:coolly-0033:

ว่าแต่มีไครพอจะหาได้บ้างเอ่ยผมไม่รุ้ที่ขาย:coolly-0027:

ลองถอดไปเทียบซื้อตามร้านขายอุปกรณ์ช่างกล หรือ พวกเครื่องจักรกลใหญ่ ก็ได้นะครับ เอาเฉพาะตัวหัว ball joint ไป ภาษาชาวบ้านบางทีเค้าเรียกลูกปืนตาเหลือก

ปล.ต้องถอดแล้วหมุนออกมาจากตัวห่วงน่ะครับ

ดูตามFile แนบเลยครับ
งานเครื่องจักรเค้าเรียกว่า Rod End ครับ
วัดเทียบขนาดความโตแกนได้เลยครับ น่าจะเป็น14 หรือไม่ก็16 ครับ

ไฟล์แนบ

• Rod End (THK).pdf
    Rod End (THK).pdf
    44.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 94
ดูตามFile แนบเลยครับ
งานเครื่องจักรเค้าเรียกว่า Rod End ครับ
วัดเทียบขนาดความโตแกนได้เลยครับ น่าจะเป็น14 หรือไม่ก็16 ครับ

แบบท่านนี้ว่าเลยครับ แบบอัดจารบีได้ก็มี แต่อย่าลืมเทียบเกลียวด้วยนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม