สอบถามเรื่องโช๊คอัพ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nothing
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nothing

Register
เข้าร่วม
22 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้ต้องการจะเปลี่ยนโช๊คอัพ แต่กลัวว่าจะแข็งมากไป กำลังตัดสินใจระหว่างHKS hyper Dกับ TEIN Supersreet อยากให้ผู้รู้ชี้เป้าให้หน่อยว่าแบบไหนดีกว่ากันอย่างไร ขอบคุณครับ:coolly-0023:

คือตอนนี้ต้องการจะเปลี่ยนโช๊คอัพ แต่กลัวว่าจะแข็งมากไป กำลังตัดสินใจระหว่างHKS hyper Dกับ TEIN Supersreet อยากให้ผู้รู้ชี้เป้าให้หน่อยว่าแบบไหนดีกว่ากันอย่างไร ขอบคุณครับ:coolly-0023:
เคยขับโช๊คทั้ง2ตัวนี้แล้ว
ถ้าแบบใช้งานมีซิ่งบ้างแต่ไม่หนัก เล่น TEIN SUPERSTREET
ถ้าแบบใช้งาน+ซิ่งหนักๆ เล่น HKS HYPER
แต่ต้องหาสปริงทีมีค่าK ให้เหมาะกับน้ำหนักเครื่อง+เกียร์ และ สไตส์การขับของแต่ละคน
ซื้อโช๊ค+สปริงใหม่ สามารถเลือกค่าK สปริงได้ แต่ถ้าซื้อโช๊ค+สปริงเก่า ต้องลุ้นดู ครับ:coolly-0033:

คือซื้อเป็นมือสองอะครับ HKSโช็คหน้าเป็นของสี่สูบถ้ามาใส่กับเครื่องหกสูบจะมีผลอย่างไรบ้างครับ

คือซื้อเป็นมือสองอะครับ HKSโช็คหน้าเป็นของสี่สูบถ้ามาใส่กับเครื่องหกสูบจะมีผลอย่างไรบ้างครับ

เคยลองขับกับเครื่อง RB25DET MT ล้อ8x17 ยาง 225/45-17
เตี๊ย สปริงรับน้ำหนักเครื่องไม่ไหว ขับยาก ไม่เกาะถนน เด้งอย่างเดียวครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณมากครับ เริ่มเห็นทางสว่าง แล้วถ้าจะให้ดีค่า Kควรอยู่ที่เท่าไรครับ

ขอบคุณมากครับ เริ่มเห็นทางสว่าง แล้วถ้าจะให้ดีค่า Kควรอยู่ที่เท่าไรครับ
ใช้งาน+ขับเล่น เครื่อง RB20DET ขึ้นไปแนะนำ 7-6 ครับ:coolly-0033:

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้น:coolly-0046:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม